[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. chipchip

chipchip VITCON

:(Mình sẽ sửa lại để đọc dễ hiểu hơn!

2. Xuanhoa86

Xuanhoa86 Học chơi

choi chan co duoc nap mien phi ko

3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Có 3 trường hợp bạn có thể xé chắn hay còn gọi là triết chắn , bản chất của việc xé chắn này là làm giảm đi số chắn trên bài của bạn :
    1. VD : bài bạn có chắn 6 vạn , què 6 văn bạn có thể đánh 6 vạn -> bạn còn cạ 6 vạn 6 văn (giảm đi 1 chắn) .
    2. VD : Bài bạn có chắn 6 vạn , chắn 6 văn bạn có thể ăn 6 vạn đánh 6 văn -> bài bạn có chắn 6 vạn , cạ 6 vạn 6 văn (giảm từ 2 chắn xuống 1 chắn) .
    3 . Bạn có thể đánh 1 quân bài trong 1 chắn sau đó đề ù con bài này cũng gọi là xé chắn . VD : Bài bạn 6 chắn và có chắn chi chi bạn có thể đánh đi 1 cây chi rồi sau đó đợi ù bạch thủ chi !

4. tks a mod09 , e hiểu r` :D

5. VinhLongLT

VinhLongLT Học chơi

Sao em ù đúng mà lại bị phạt?

Các tệp đính kèm:

6. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Bài bạn khi ù Nhị vạn đã có 6 chắn (Nhị văn, tam văn, tam sách, ngũ vạn, bát vạn và cửu văn); nên bạn hô bạch thủ là sai;
    hơn nữa bài của bạn không có cước tôm (thiếu tam vạn)

Thân;

_Thu Hương_ thích điều này.
  7. chipchip

chipchip VITCON

:) Mình mới cập nhật thêm cách thực hiện để nhận được điểm!
    Mời mọi người xem và cố gắng đạt mức cao nhất có thể!
    Hiện đã có các Chánh Tổng sau: ducthudo, khuongtunha
    Còn ai nữa xin mời báo danh nào \m/

8. chipchip

chipchip VITCON

Bài viết hướng dẫn theo địa chỉ sau đây!

9. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

ĐÉP xem lại sao chị chỉ được 3 điểm :-P

10. chipchip

chipchip VITCON

=(( Để em tìm hiểu nguyên nhân! :-/
    #:-SĐó là cách tính điểm hiện tại của diễn đàn!

11. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

theo cách của em chị hình như là 15 điểm thì phải :))

12. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

thì đã tự xưng là chuyên nhặt lá đá ống bơ mà em :)) =))

Bạch Thủ Chi thích điều này.
  13. thuyvipbn

thuyvipbn Tình yêu chắn không bao giờ hết!

Sao mình được 8 điểm nhỉ Dev?

14. hoang_anh1988

hoang_anh1988 Học chơi

vzy cho hoi co phan huong dan choi chan khong phai co huong dan choi sat thuc nhung vi du sat thuc thi nguoi choi moi hieu sau duoc chu minh vao moi choi toan bi dan choi cu bat nat vi du nhu khong cho u duoi 4 diem minh ko biet choi nhu the nao de duoc u 4 diem tro len nen mong moi nguoi cho y kien

15. khuongtunha09

khuongtunha09 Dân đen

Theo minh hiểu thì không chỉ căn cứ trên số like mà còn căn cứ trên nhiều tiêu chí tổng hợp khác nữa như thời gian đăng ký nickname, số lượng nickname yêu thích bạn, các chủ đề bạn tham gia và được yêu thích nữa, như vậy tránh được tình trạng spam like tức là có 2 nick cứ yêu thích nhau hàng 1000 lần thì level cũng không cao được, vì vậy trong số lile được yêu thích thì phải trừ hao bớt số like của các mod nữa vì các mod hay động viên ae nhưng điểm nhận cup thì không lên được, tuy vậy mình vẫn thích đc các mod động viên đấy nhé.:))

16. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạn vào lệ làng xem qua luật chơi , cách chơi chắn trên Sân đình nhé !
    Trong đó có cả danh sách các cước bạn đọc qua xem có những cước nào trên >= 4 điểm , như bạn nói thì chắc chắn là bạn đã biết chơi chắn rồi có lẽ là chỉ mất 1 ngày là bạn có thể chơi chắn online thành thạo thôi .
    Chúc bạn thành công và bắt nạt lại ma cũ >:D<

Thần Chết Em thích điều này.
  17. chipchip

chipchip VITCON

I-) Bạn chú ý là viết tiếng Việt có dấu nhé!

18. hahaha6789

hahaha6789 Dân đen

hahaha6789
    Theo luật của SÂN ĐÌNH thì những ai tham gia đủ 90 ngày là được danh hiệu: "thành viên của SÂN ĐÌNH"
    Vậy mà Tôi tham gia ngày 15/1/2012 đến nay đã quá 90 ngày rồi mà vẫn là "hoc chơi"???????????

19. tieuvan16

tieuvan16 Dân đen

1.
    =)) test xem thế nào 8->

20. chipchip

chipchip VITCON

:">Em quên nói rõ! Cái danh hiệu "Thành viên Sân Đình" là do em mới bổ sung vào được mấy hôm nay! :)
    tất cả các danh hiệu khác đều được em giảm đi với tiêu chí dẽ dàng hơn + điểm thưởng cao hơn mặc định! Do có nhiều thành viên không muốn là" Học chơi" ( có thể nói là giảm đi từ 2-5 lần) :D