[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào các bạn, hiện tại việc thay đổi hình đại diện chỉ thực hiện được qua các duyệt trình web trên máy tính.
    Các thiết bị khác như điện thoại, ipad..vv hiện tại thì không thực hiện được tính năng này.
    Muốn thay đổi hình đại diện các bạn vui lòng dùng máy tính và làm theo hướng dẫn trên máy tinh .
    Xin cảm ơn.

2. KHONGTIEN0002

KHONGTIEN0002 Dân đen

Chào Mod! cho tôi hỏi mình phải chơi bao nhiêu ván mới vào được bàn lý trưởng?

3. Mod08

Chào bạn.
    Để vào được khu lý trưởng bạn cần 550 điểm kinh nhiệm
    Để vào được khu chánh tổng bạn cần có 1800 điểm kinh nhiệm.
    Điểm kinh nhiệm chính là tổng thành tích các ván ù khi chơi game của bạn
    Mời bạn xem chi tiết tại bài viết này.
    https://chanphom.com/threads/cap-bac-level-diem-kinh-nghiem-trong-chan-pro.230/
    Muốn xem điểm kinh nhiệm của mình, vào bàn chơi bạn bấm vào biểu tượng avatar của mình, bảng thông tin người chơi sẽ có điểm kinh nhiệm ( Phần tôi bôi đen đánh dấu )
    Chúc bạn vui với game sandinh

ChanPro2015.11.14.11.5.29.

thanhhuong251189 thích điều này.
  4. KHONGTIEN0002

KHONGTIEN0002 Dân đen

Cảm ơn bạn nhiều!

5. thanhhuong251189

thanhhuong251189 Chánh tổng

các mod cho e hỏi.khi e ù chưa xướng cước,chưa bấm vào "xướng" vậy mà e kích chuột trái ra phía bàn chơi thì hiện bảng tổng kết là ù xuông và bị phạt ạ.do lỗi gì ạ:(:(:(

6. Mod08

Chào bạn.
    Bạn gửi link ván bài cho chúng tôi kiểm tra nhé.
    Xin cảm ơn.

7. thanhhuong251189

nhờ mod hướng dẫn cách gửi ạ.e chưa gửi bao giờ
    :D:D:D

8. Mod08

Bạn bấm vào đây, tự tìm link ván bàn báo lỗi rồi copi URL ván bài bài ra diễn đàn nhé..
    Vào log giao dịch của bạn mà tìm mãi chả thấy ván nào bạn báo :D
    Xem hướng dẫn ở hình

Các tệp đính kèm:

• 001.
      Kích thước File:
      981.3 KB
      Lượt xem:
      0
    • 002.
      Kích thước File:
      1.1 MB
      Lượt xem:
      0
    thanhhuong251189HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  9. thanhhuong251189

10. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Nếu đúng như bạn trình bày thì có lẽ bạn đã đưa chuột quét qua nút xướng, đây không phải là lỗi mà là do bạn không cẩn thận.
    Những tình huống như thế này cũng khá hay sảy ra khi người chơi đưa chuột hoặc đưa ngón tay quẹt qua nút xướng khi chơi bằng đt, mtb, ipad.

thanhhuong251189 thích điều này.
  11. runglathap00

runglathap00 Dân đen

https://chanphom.com/replay?l=l1nxwfcp_7t3

anh mod 09 kiểm tra hộ xem sao ko ù luôn mà phải đợi lần 2 có quân bài mới ù dc ,mình bị nhiều lần ,có đủ chắn,cạ mà bấm không ù dc

12. runglathap00

runglathap00 Dân đen

mong BQT xem xét lại hệ thống , mình bị nhiều lần đủ cạ,chắn mà bấm cứ bạn chưa ù được thiệt hại rất nhiều về kinh tế,cảm xúc cuộc chơi

13. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạn mới chơi chắn chắc không chú ý rồi.
    Bạn chú ý nhé, những cây bài tối màu(bốc ở nọc ra) bạn mới bấm ù được, chứ nếu đến cây thứ 2 ở nọc ra bạn mới bấm được ù mà ù được thì đã bị lỗi bỏ ù và bị phạt rồi.
    Cây bài màu sáng là cây của người khác đánh ra, bạn chỉ có thể chíu ù được cây bài này mà thôi.
    Mình khuyên bạn nên thay con chuột mới đi nhé, cứ bấm ù cây bài trắng thế này thì chắc chuột bị hư rồi.
    Chúc bạn chơi vui!

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  14. Hoang xinh Linh

Hoang xinh Linh Dân đen

toi dang ky thang cong roi ma ko lam sao choi dc

15. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Bạn có thể mô tả rõ hơn về việc không chơi được như thế nào không?

16. Hoang xinh Linh

Hoang xinh Linh Dân đen

toiu vao trang mang nhu binh thuong de choi nhu moi khi vi may cua Toi chay lai win Toi da dang ky lai TK ma ko vao choi dc xin giup toi

17. truong taxi

truong taxi Dân đen

Bạn đăng nhap lại cùng với tài khoản fb la đc

18. hungvt104

hungvt104 Lý trưởng

Kính thưa Ban quản trị
    Kính thưa các bậc Cao niên
    Thưa tất cả các Anh Chị Em.

Tôi mới gia nhập Sân Đình chưa lâu, nhưng tôi thấy trong Game Chắn có 1 vấn đề CHẮC CHẮN là gây ức chế cho các CHẮN THỦ, nhưng kỳ lạ lại KHÔNG THẤY AI Ý KIẾN.

Trong Game chắn, khi ta cài đặt cho bàn chơi là có NUÔI GÀ, khi đó sau mỗi ván mà không có ai bắt gà thì các nhà phải nộp tiền nuôi gà khi bắt đầu ván mới. Mỗi khi bàn chơi có sự thay đổi về người chơi thì người mới vào tiếp tục góp bảo nuôi gà.

Một điều bất công ở đây là, có những con gà đã được nuôi qua cả trăm ván đấu với bao nhiêu người vào người ra, nhưng có 1 người chơi vừa vào, nuôi gà được đúng 1 ván thì bắt con gà mập đó. Để giải quyết vấn đề này và tạo sự công bằng cho những người nuôi gà thì bên trang SảnhRong.COM có cách giải quyết rất hay, đó là: Nếu người mới vào mà con gà đang nuôi được ít hơn 5 ván, người vừa vào sẽ bị truy thu đủ số tiền nuôi gà như mọi người, nếu gà lớn hơn 5 tuổi, người mới vào sẽ kg phải nuôi gà (và tất nhiên kg được xét bắt con gà đó).

Nhưng điều BỨC XÚC nhất trong game chắn của chúng ta là: Khi bàn chắn chỉ còn lại duy nhất 1 người thì con gà đó vẫn CÒN TRƠ TRƠ. Điều này làm người chơi nhiều khi muốn nghỉ nhưng tiếc con gà quá to mà vẫn phải đi năn nỉ người khác vào chơi, để rồi người được mời vừa chơi 1 ván, rắc mỗi 1 hạt thóc lại cướp được con gà béo mũm mà bao nhiêu khổ chủ nhịn ăn nhịn mặc để nuôi nấng, chăm bẵm.

Ở góc độ viết Code, việc xử lý bất công trên chỉ tốn thời gian bằng anh em ta hút 1/2 điếu thuốc lá nhưng lại tạo được SỰ CÔNG BẰNG cho người chơi.

Kính mong Ban quản trị chuyển ý kiến của tôi tới bộ phận lập trình để Sân Đình của chúng ta ngày một hoàn thiện hơn và tạo được niềm tin yêu của cộng đồng Game thủ.

Kính thư.

Nguyễn Tiểu Thương, nammt333, Alvin0038 others thích điều này.
  19. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Một đóng góp rất hay và tâm huyết !

Nhiều người cũng ý kiến về chuyện con Gà rồi. Vì nó mà nổ ra bao cuộc tranh cãi, kiện tụng... Nhưng chưa ai đưa ra được ý kiến, cách giải quyết tối ưu để được số đông ủng hộ mà thôi ... Để công bằng cho tất cả mọi người là rất khó nhưng không phải là không thể. Sự quyết định là của BQT sân đình có lắng nghe và thay đổi hay không. Theo tôi thì đơn giản lắm chỉ cần lập trình tự động :

- Truy thu số điểm Gà mọi người đã đóng với người mới vào bàn.
    - Cho truy lĩnh số điểm đã đóng góp với người đang chơi mà rời bàn.
    Lưu ý là không truy thu và truy lĩnh số điểm vào Gà khi Nhái và Chíu.

Thân ái !

Hưng Yên 8989, Alvin003, lamtythoi3 others thích điều này.
  20. Mod01

Mod01 Administrator

Xin chào các bác!
    Cảm ơn các bác đã đóng góp những ý kiến rất hay về tính năng góp gà - chia gà. Em sẽ trao đổi với bộ phận kỹ thuật để đồng nhất quan điểm và chỉnh sửa sao cho phù hợp nhất ạ.
    Trân trọng.

tuantran1980, Hưng Yên 8989, nammt3334 others thích điều này.