[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. thảo ngân pc

thảo ngân pc Dân đen

sao mình chọn ảnh đại diện lên rồi, mà lúc vào chơi lại k thấy đâu.?

2. Mod07

Mod07 Moderator

Bạn có thể clear ache theo hướng dẫn trên điễn đàn hoặc search clear ache trên google rồi làm theo là sẽ thấy được hình đại diện nhé.

3. donguyen_khang

donguyen_khang Chánh tổng

Mình có ván bài này, cũng do đánh trên điện thoại lên ăn nhầm, nhưng lại bị phạt. nếu ở ngoài thì bị treo tranh nghỉ ăn tiền nhưng trong CP lại bị phạt ù láo. Mod xem có các nào điều chỉnh được không? hay cứ auto ăn như thế là bị phạt. Tks mod ChanPro2014.7.10.14.21.57.

4. Mod07

Mod07 Moderator

Nếu trên bài bạn không cầm cạ tam vạn tam văn thì mới là ăn treo tranh, trường hợp này khác hẳn với trường hợp của bạn là có chắn cấu cạ vì còn cạ tam vạn tam văn. Ở đây phạt 8 đỏ 2 lèo là hoàn toàn đúng luật không sai đâu nhé.

lac loi123 thích điều này.
  5. donguyen_khang

bài tớ què chơ tam vạn, có chắn 3 văn, 3 sách. do bấm nhầm lên mới ăn nhầm. chứ có phải không có chắn đó đâu mà phạt lỗi đó, Nếu chơi ở ngoài cũng chỉ bị treo tranh thôi mà. bạn xem lại có đúng không nhé.Tks

6. Mod07

Mod07 Moderator

Mình đã giải thích cho bạn theo luật của Chanpro chứ mình không nói theo ngoài đời nhé. Ngoài đời cũng rất nhiều chỗ chơi khác nhau nên bạn chưa thể khẳng định được là ngoài đời mà chỉ là chỗ bạn chơi như thế.

lac loi123HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  7. Chậu Mật Ong

Chậu Mật Ong Hội Phó Chắn hội Lèo Tôm

Khang ơi, em nhầm to rồi em ạ. Kể cả ở ngoài đời oánh chắn chiếu mà em ăn như thế cũng bị phạt bình thường. Có điều phạt bằng tám đỏ hai lèo hay phạt theo hình thức gì đó thì tùy từng nơi, tùy từng người chơi qui định. Bởi lẽ đúng như chú 7 đã giải thích, nếu trên bài em không có cạ 3 vạn 3 văn cơ thì lỗi đó thuộc treo tranh. Còn trường hợp em ăn như thế này là em ăn láo, ăn để phá bài người khác hoặc không cho họ chạm... Phạt là đúng mà em. Rút kinh nghiệm nhé ;);););)

thofun, nguyentuanviet, lac loi1231 người khác thích điều này.
  8. lac loi123

lac loi123 Lý trưởng

Chày cối mong rủ lòng thương thôi, còn bạn ý biết quá rõ sai ở đâu rồi=))=))=))=))=))

nguyentuanviet thích điều này.
  9. minhdaovfc

minhdaovfc Dân đen

Mình đang chơi chắn ở Dân Làng Thượng/ Miếu hoang/ Bàn 29 thì mạng troe , cả bàn đều không tiếp tục đánh được. Vậy nhưng khi thoát ra để vào lại bàn khác thì game báo là chỉ chới được ở bàn khác khi ván đó kết thúc, vào lại bàn đó vẫn đang treo. Chịu chết ko tiếp tục được

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  10. donguyen_khang

Bác không hiểu ý em. Ý em nói em què chơ 3 vạn. bài có chắn 3 văn, 3 sách. Nếu em không có chắn 3 sách. mà dùng 3 văn ăn thì phạt là đúng rồi. đây là do em hạ nhầm. Em thắc mắc thì em hỏi thế thôi. chứ bài lên bạch đinh luôn phá bài làm gì.

1. Chày cối mong rủ lòng thương thôi, còn bạn ý biết quá rõ sai ở đâu rồi=))=))=))=))
    2. Xin lỗi bác. mình trả chày cối gì. mình thấy nó khác với kiến thức thì hỏi để biết. chứ có xin xỏ gì đâu.

11. Mod01

Mod01 Administrator

Chào Bạn! Khi gặp tình huống này thì bạn chát với mọi người trong bàn cùng thoát ra là Ok hoặc bạn có thể gọi điện trực tiếp cho các sđt hỗ trợ của Chanphom.com để được trợ giúp nhé.

12. sanchuacaotrung

sanchuacaotrung Chánh tổng

E bị người khác đăng nhập níc của em, chơi mất hơn 1 tỷ bảo, mất bảo đã bực rồi, nay nó lại còn nhắn tin cho vietanh pk cho vay banor, Mod làm sáng tỏ cho em, nhìn cái kiểu nhắn tin thế kia thì em làm gì có cái níc thứ 2 mà nó lại bảo chơi níc kia đen quá. Mang tiếng cho em quá

13. toanruoi04

toanruoi04 Học chơi

Một lần em cũng bị click hạ nhầm thế này, sau ù bị phạt mà đau hết cả lòng con người

14. donguyen_khang

bạn cũng thấy mình nói có lý không? nếu bài mình không có chắn 3 sách. mà mình dùng tam Văn ăn thì phạt có tính thuyết phục hơn. Mình đăng bài để hỏi vì như ở ngoài chơi ăn nhầm hạ xuống thì bị treo tranh. còn trong SD không được hạ lại. bị phạt lên mình thắc mắc mà.

15. Mod07

Mod07 Moderator

Mình đã giải thích rất rõ rồi nên xin được đóng topic này tránh gây tranh cãi hiểu nhầm không đáng có nhé.

16. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Nhận thấy nhu cầu của các thành viên Sân Đình chơi Chắn, Phỏm trên điện thoại và máy tính bảng khá lớn. Em mở chủ đề này để tư vấn cho mọi người mua máy phù hợp với nhu cầu và túi tiền nhất có thể. Ngoài ra sẽ hỗ trợ mua và cài đặt sẵn Chắn Pro mobile, Phỏm Pro mobile cho thành viên nào có yêu cầu.

Mọi người khi cần tư vấn vui lòng cung cấp thông tin theo định dạng dưới để em hỗ trợ nhanh nhất có thể.

KuBin Love, Tào Tháobrucenguyen thích điều này.
  17. Lục Hư Vô

Lục Hư Vô Dân đen

Muốn tìm đọc lại những bài thơ trong cuộc thi thơ thì tìm ở đâu hả mod ơi?

18. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

19. moibietchoi9

moibietchoi9 Học chơi

Minh chơi tren ipad, sao mỗi lần ăn, bấm ăn ko đc

20. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Khi ăn một cây, trước hết bạn phải chọn quân để ăn trên bài đã nhé.