[Sân Đình] Tổng hợp những điều bạn Thắc mắc về Khoa cử

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod07, 16/5/14.

1. thi hương mà đồng chí này thiếu văn hóa qua mod ơi. ChanPro2016.10.19.21.55.48. ChanPro2016.10.19.21.58.35.

2. g_c_l

g_c_l Dân đen

mod cho tôi hỏi. Tôi dự thi Hội vòng 4, kết thúc ván 18. Tôi và một nhà có cùng số điểm là 50. Tại sao nhà kia đỗ tiến sỹ, còn tôi lại đỗ phó bảng.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  3. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Cái này hanoi biết nên có thể chia sẻ cho bạn để bạn hiểu :

- Thi hội gồm có 4 kỳ , mỗi kỳ gồm 18 bài thi, thí sinh đỗ kỳ trước mới được vào kỳ sau.
    - Sau 18 bài thi sẽ lấy 02 người có điểm số cao nhất .
    - Nếu có hai người bằng điểm thì người ù sau gần với ván cuối nhất sẽ được xếp trên.
    - Thí sinh nhất kỳ 4 sẽ là Tiến Sỹ , thứ hai sẽ là Phó bảng thứ ba sẽ về đăng ký và phải thi lại từ đầu :D

Vậy trường hợp của bạn là sếp thứ 2 vì người đỗ Tiến sỹ cùng bàn với bạn có ván Ù cuối so với bạn .

Đây là quy định của Sân Đình có từ 4 năm nay , bạn nên tham khảo nếu thấy hanoi chia sẻ cho bạn mà thấy không hợp lý thì bạn có thể gọi cho các số điện thoại của các mod để hỏi rõ hơn .

g_c_l thích điều này.
  4. chipcoivltq

chipcoivltq Chánh tổng

Thi Hương, thi Hội là vào ngày lẻ, ngày chẵn. Còn thi Đình là vào ngày nào vậy các Bác.? Em đỗ tiến sĩ vậy có suất thi Đình không ạ?

nammt333 thích điều này.
  5. nammt333

nammt333 Chắn hội LÈO TÔM

Đỗ Tiến sỹ thì tất nhiên được thi Đình bạn à, thời gian đăng ký thi đình bắt đầu vào 20h00 ngày 25 bạn nhé. 1 lần đỗ TS chỉ được thi đình 1 lần.

Lộc Phong LanHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. yentu0

yentu0 Dân đen

Mod cho em hỏi tý. Đỗ tiến sĩ thi Đình có phải đăng ký hay Sân đình sẽ thông báo. Nếu đăng ký thì như thế nào.

7. minh374

minh374 Dân đen

Mod cho tôi hỏi hai ý :
    - Hôm trước, tôi đã đỗ lượt 3 kỳ thi Hương, cách ngày sau vào thi nốt lượt 4, có đăng ký tham gia, đợi vài phút, không thấy ra bàn để chơi, đợi một lúc không được, tôi thoát ra. Sau khoảng 10p quay lại thấy có câu: bạn muốn tham gia tiếp không. Tôi ấn Ok, thì thấy mình đã bỏ chơi 6 ván, âm điểm. Cố gắng ù, nhưng cũng chỉ về ba. Tuy không đỗ, nhưng thực sự không hiểu mình đã làm sai điều gì mà bỏ lỡ.
    - Ngày hôm nay, sau khi xem đá bóng tuyển VN xong, vào thi Hương lượt 1, chơi được 6 ván và hiện đang đứng thứ hai trong bàn, tự dưng bị out ra khỏi bàn. Nghĩ là do mạng của mình, vào lại, không thấy bảng hiện lên, hỏi bạn có tiếp tục chơi không. Rồi tôi không biết ấn nút nào, ấn vào ô tham gia thi Hương, đợi một lát thì lại vào bàn cùng bốn người mới, đánh lại từ đầu. Chơi được nửa chừng, thì thấy hiện ra bảng tổng kết của bàn trước. Tôi tuy bị âm điểm nhưng vẫn đứng thứ hai. Vậy có được tính là đỗ lượt một không khi mà tôi đang chơi bàn này vào về bét.
    Rất mong trả lời từ Mod để tôi tránh lỗi cũng như bỏ bàn. Cám ơn Mod đã đọc.
    T/B : tôi chỉ chơi bằng IPhone.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  8. Cuong Thien Hai

Cuong Thien Hai Hội chắn Hải Dương

Tại sao tôi thi Hương thì k sao nhưng thi Hội đang chơi 7 đến 8 ván thì bị đẩy ra? Vào lại k được lúc sau lại đăng ký lần khác d đang chơi thì báo kết quả trước.k hiểu d luôn?

9. choicctt60

choicctt60 Trưởng Lão Tiêu Dao Hội

Tối qua tôi thi hội kỳ 1 ở bàn 73, điểm cao nhất bàn. Khi vào thi kỳ 2 ở bàn 79 vẫn bị thu lệ phí thi là thế nào?

10. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạn vui lòng viết bài vào chủ đề dưới đây để Sân Đình xem xét nhé.
    https://chanphom.com/threads/xu-ly-loi-thi-hoi-ngay-8-12-2016.10469/
    Cám ơn bạn rất nhiều.

11. Mod09

Chào bạn.
    Bạn vui lòng viết bài vào chủ đề dưới đây để Sân Đình xem xét nhé.
    https://chanphom.com/threads/xu-ly-loi-thi-hoi-ngay-8-12-2016.10469/
    Cám ơn bạn rất nhiều.

12. DungNT1712

DungNT1712 Dân đen

13. kinghell1111

kinghell1111 Dân đen

Mod ơi sao tôi đang thi đen quá thoát khỏi p vào lại sao lại ko đủ điều kiện tham gia là sao nhỉ,giải thích hộ tôi cái.!!!

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/16
  14. Cuong Thien Hai

E đang thi Hội kỳ 2 lại bị đẩy ra a gì ơi

15. Cuong Thien Hai

A gì ơi cho em vào thi lại chứ đang chơi ở kỳ 2 rồi tạch thì chán

16. thanhdv880

thanhdv880 Dân đen

chào mọi người, hôm qua tôi có thắng 3 kỳ thi hương, hnay bấm vào thi hội lại ko đủ dk tham gia là sao, tôi còn 2,5tr bảo

17. Mod09

Chào bạn.
    Thi hương tổ chức vào các ngày lẻ, thi hội tổ chức vào các ngày chẵn trong tháng trừ các ngày 25-28 sẽ diễn ra thi Đình.
    Như vậy hôm qua bạn đăng ký là thi Hội, nếu bạn chưa đỗ tú tài thì chưa đủ điều kiện tham gia bạn nhé.
    Tối nay hoặc vào các ngày lẻ khác bạn hãy vào tiếp tục kỳ thi hương của mình.
    Thông tin chi tiết về Khoa Cử có trong bài viết dưới đây:
    https://chanphom.com/threads/the-le-tham-gia-va-luat-duoc-ap-dung-trong-khoa-cu-san-dinh.3787/
    Cám ơn bạn.

Nguyễn Tiểu ThươngTào Tháo thích điều này.
  18. DONGSAY1

DONGSAY1 Chánh tổng

mod ơi cho em hỏi ;bao nhiêu bằng tiến sĩ thì đổi được bằng giáo sư nhỉ ? -hiện nay người nào nhiều bằng tiến sĩ nhất sân đình (bao nhiêu bằng )

Chỉnh sửa lần cuối: 10/1/17
    trai nha que 1986HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  19. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Cái này hanoi biết nên chia sẻ cho bạn được rõ hơn :
    Hiện tại sân đình không có bằng giáo sư và không có điều luật là đổi bao nhiêu bằng tiến sỹ lấy bằng giáo sư mà chỉ có các tiến sỹ thi đình. Người đỗ trạng nguyên coi như là giáo sư . Theo hà nội được biết có khoảng 15 bằng giáo sư tương đương với 15 trạng nguyên bây giờ.

Hiện nay người đứng top1 của các loại bằng tiến sỹ là nick @cuongmah0911 , top2 là @huongthat , @Hải Yến HP , top3 là @chuyenuxuongthoi . và top cuối cùng là top mà đi thi rất nhiều nhưng không có cái bằng tiến sỹ nào là bạn Bô .

P/s : bạn có thể xem các hình ảnh mà hanoi cung cấp dưới đây tham khảo nhé .

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 10/1/17
  20. DONGSAY1

DONGSAY1 Chánh tổng

bác xem cái này có được không? ChanPro2017.1.10.10.54.49.