Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. taodaychoidi

taodaychoidi Dân đen

Mod xem van bài này lõi không nhé?
    1. Tôi u Thông Chì BT chi đã xướng đúng nhưng chỉ được ăn là thông BT chi như bảng tổng kết.
    2. Nếu xướng sai như bảng tổng kết thì còn phải phạt 8 đổ 2 lèo chứ nhỉ?
    ChanPro2015.8.30.18.37.7.

2. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này bạn bấm vào cước chì có thể bấm 2 lần và không để ý nên cuối cùng khi xướng không có cước chì. Việc xướng thiếu cước chì là thiếu cước chứ không phải xướng sai, đối với chắn chỉ tính xướng sai khi không có cước đó và 1 số cước bắt buộc phải xướng thôi bạn nhé.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  3. baolamsl09

baolamsl09 Dân đen

ChanPro2015.9.1.23.39.45. tôi nhờ mod kiểm tra giúp ván bài mặc dù lượng bảo không nhiều nhưng gây ức chế cho người chơi có trường hợp đánh bài không phải chíu và cũng không phải trả cửa do chíu sau khi chéo cánh đánh ra lại ù được hay là mới có luật mới nhờ mod trả lời hộ.

4. baolamsl09

baolamsl09 Dân đen

nhờ mod kiểm tra lại ván bài này, ChanPro2015.9.1.23.39.45.

5. thuongpro_gamethu

thuongpro_gamethu Chánh tổng

anh em để ý nick này chuyên rình gà nhé[-([-([-( ChanPro2015.9.3.4.43.35.

6. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn,
    Mình đã kiểm tra ván bài này và thấy không có lỗi sảy ra. Mình giải thích như sau: nick Tuandautrau đã ù cây 8s bốc ở nọc lên trước khi nick tuanmixay679 ăn cây 7s và đánh ra cây 8s bạn nhé. Trong tình huống này do mạng của Tuandautrau chậm nên khi nhà này kick ù cây 8s (bốc ở nọc) thì "lệnh ù" gửi lên server chậm thôi bạn nhé.
    Đây là link xem lại ván bài này, bạn xem lại để rõ hơn:
    https://chanphom.com/replay?l=l1nu0blu_89u

7. Liutiuhiu

Liutiuhiu Dân đen

Sau khi m phản hồi thì mấy lần sau trường hợp này lại khác. Người khác bốc lên con chi chi thì m vẫn ù Bạch thủ chi được. Ví dụ trường hợp này. Mong Mod giải thích rõ cho những lính mới như mình được hiểu.

Các tệp đính kèm:

8. Mod07

Mod07 Moderator

Nếu lá bài bạn chờ được bốc lên thì bốc ở cửa người chơi nào bạn cũng được bấm ù nhé.

LiutiuhiuHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  9. Mod07 giup toi voi u bach thu chi ma ko duoc ChanPro2015.9.4.23.9.31.

10. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này là do mạng mất kết nối từ phía bạn nên Sân Đình không hỗ trợ được bạn nhé.

11. cucthaithin2234

cucthaithin2234 Lý trưởng

ván bài 1102 nè tôi ấn ù lại lỗi mạng làm tôi bay hết siền mod ơi là mod 1102 nhất nhất có nhì hiiiiii 9999. :-&:-&:-&:-&:-&:-&#-o#-o#-o#-o#-o#-o[-([-([-([-([-([-(

12. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này là do mất kết nối mạng từ phía người chơi nên bên mình không thể hỗ trợ được nhé.

13. Nam ks1

Nam ks1 Dân đen

Xem lại ván bài gần đây nhất giúp tôi sao tôi ù Thông chì bạch thủ( cước sai bạch thủ).
    Có gian lan hay lập trình lỗi vậy

14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn,
    Bạn đăng ảnh hoặc log ván bài đó lên diễn đàn để Sân Đình kiểm tra và sẽ giải đáp nhé.

15. vipmap

vipmap Chánh tổng

Gửi mod xem giúp!
    image.

KuBin_Love thích điều này.
  16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, đây là lỗi do kết nối internet của bạn chậm nên lệnh ù của bạn lên server bị chậm khiến bạn bị báo. Đây không phải là lần đầu tiên bạn bị tình trạng này mà rất nhiều lần. Qua hộp thư và trên diễn đàn mình cũng có trao đổi là bạn nên kiểm tra, khắc phục mạng internet của bạn.
    Đây là lỗi kết nối của người chơi nên Sân Đình sẽ không hỗ trợ được bạn ạ. Rất mong bạn thông cảm.

17. vipmap

vipmap Chánh tổng

Mình vẫn ko hiểu vấn đề mod ạ.Mod giải thích rõ hơn đc ko?Thực ra mình nghĩ đây là lỗi sd chứ ko phải do mạng.Mình bị nhiều lần và nhiều kiểu.Mình ấn ù mà nọc vẫn mở thì bạn bảo mạng mình có vấn đề ok.Nhưng ấn ù hiện bảng xướng như những ván ù bt mà bị báo.
    Bảo cũng chỉ là 1 phần nhưng nó gây ức chế cho người chơi.vì ù đc ván cbt nó sướng và thỏa mãn cái tinh thần.
    MÌnh đã gọi người kiểm tra mạng ngta nói nếu chơi dtu mà đặt máy chủ ở nước ngoài thì hầu như là rất chậm.Nên mình thấy ý kiến a HNMTV rất hay.SD nên suy nghĩ đặt 1 máy chủ ở trong nước tránh tình trạng bị chậm bị lỗi gây ức chế cho ko chỉ riêng mình mà rất nhiều ng chơi khác.Thanks mod

18. Gửi các Mod!
    Nhờ các anh xem và giải thích giùm ạ.E chơi nhiều ván rồi chứ ko phải mới vào và biết cài đặt 4 điểm rồi, lúc lên cây ù là bạch thủ chứ ko phải xuông thì e ko ấn ù được (ko hiểu lí do ạ).Rồi em bị báo vì xướng thiếu điểm và bị phạt .Vậy là do làm sao ạ?
    Em xin cảm ơn các Mod
    https://chanphom.com/replay?l=l1num96e_fg1 ChanPro2015.9.13.19.54.14.

pdhienKuBin_Love thích điều này.
  19. Mod07

Mod07 Moderator

Bạn thử kiểm tra lại điểm cảm ứng hoặc thời điểm bạn ù có bị mất kết nối không. Mình sẽ gửi sang bên kĩ thuật để kiểm tra chắc chắn trường hợp này cho bạn.

20. E chơi bằng máy tính cây,mạng nhà em là VTC Net của truyền hình cáp TW , chứ ko chơi bằng Smatrphone hay MTB nên e không hiểu nổi lý do.Trước đây nhà em dùng mạng của VNPT yếu lắm nên e đã đổi mạng rồi.Vậy e mới ko hiểu lý do chứ ạ. Cảm ơn Mod7,mong các Mod giải thích giúp em ạ.

KuBin_LoveHàNộiMùaThuVàng thích điều này.