Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. Sữa_Chua11026

Sữa_Chua11026 Học chơi

mình có nạp bảo bằng thẻ ATM của Vietinbank .. tên chủ thẻ Bùi Thị Thu Trang.đã trừ tiền mà hệ thống chưa cộng tiền cho mình

2. Sữa_Chua11026

Sữa_Chua11026 Học chơi

Không có MOD nào trả lời sao

3. cuong_daongoc

cuong_daongoc Dân đen

Nếu bài mình hiện đang là 9 chắn bao gồm 8 chắn thường và 3 con chi chi

Như vậy nếu bốc lọc hoặc nhà nào ném chi ra thì có ù thập thành được không cả nhà nhỉ

Hay nếu đợi chi thì chỉ được ù bạch thủ trong mọi trường hợp

À, nếu có 4 chắn thường + 5 cạ + 3 con chi thì có chíu ù, hay ù bạch thủ chi được không khi Chi được ném xuống hoặc bật lọc lên

thks cả nhà

4. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

bài có 8 chắn thường và 3 con chi chi.Khi xuất hiện chi chi thứ 4 chỉ đc phép chíu và xé cây ở chắn bất kỳ khác để ù thập thành. Còn đợi bt ù chi chỉ đc phép ù bt 5 chắn thôi.VD bài 5 chắn với 4 cạ què chi chi.:)
    Còn nếu có 4 chắn thường+5 cạ+3 con chi chi thì bài bạn chia thừa 2 cây rồi:D .Bạn xem ở đây nhé

Duong Minh Chau thích điều này.
  5. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Vấn đề là bạn chơi ở sới nào thôi!
    - Nếu từ Lý trở xuống, bạn cứ kích ù thoải mái, ù được, sẽ được ù, ko ù được sẽ ko được ù.
    - Từ Chánh trở lên thì vô tư bạn nhé, bất kể con bài nào nổ, bạn đều có thể ù, kể cả là con đánh ra! Đây là "đặc quyền" của những người có nhiều Bảo, chơi trên sới lớn!

6. cuong_daongoc

cuong_daongoc Dân đen

Mình nhầm chút, là 4 chắn thường và 4 cạ + 3 con Chi Chi thì có chíu ù được bằng 3 con CHI CHI này không
    Khi đó cước có được gọi là Bạch Thủ Ù Chi được không nhỉ

:)

7. tongdat

tongdat Dân đen

chi chi chỉ được đợi ù bạch thủ thôi chứ ( Trong mợi trường hợp ) chơi ở đâu thì chơi chứ nhỉ

8. daixlon

daixlon Học chơi

Đúng vậy, mỗi nơi đánh chẵn một khác vd như nơi mình thì đc ù chi rộng, địa ù thỏa mãi (miễn là mình chưa đánh quân nào đi)

9. daixlon

daixlon Học chơi

Hỏi hài vãi

10. daixlon

daixlon Học chơi

Luật là do mình đặt ra mà

11. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

lúc chi xuất hiện thì bạn xướng chíu ù bạch thủ chi là đc

12. trả lời nhiệt tình nhưng nên thay avt đi bạn

13. Duong Le

Duong Le Học chơi

nói như Đỗ Thành Chung là Sai rồi như vậy là bạn ăn chắn đổi chờ rồi báo ngay.Làm j có chuyện chíu rồi xé chờ 10 chắn được
    Còn như bài của bạn 4 chắn với 1 chắn chi là 5 rồi còn j lúc chi lên bạn hô bạch thủ chíu ù chi

14. Duong Le

Duong Le Học chơi

bạn bảo bài bạn 8 chắn với chíu chi là 9 chắn rồi nếu ko muốn báo bạn nên bỏ chi đi chờ cây khác 10 chắn thôi. còn bạn bảo bài bạn có 4 chắn 5 cạ và chíu chi thế thì bài bạn thừa bài rồi

15. Duong Le

Duong Le Học chơi

bạn bảo bài bạn 8 chắn với chíu chi là 9 chắn rồi nếu ko muốn báo bạn nên bỏ chi đi chờ cây khác 10 chắn thôi. còn bạn bảo bài bạn có 4 chắn 5 cạ và chíu chi thế thì bài bạn thừa bài rồi

16. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

Đỗ Thành Chung nói đúng đấy bạn à ;) bạn nên xem lại luật chắn ở sandinh đi nhé :D ở đây chỉ không được ăn cạ đổi chờ chứ ăn chắn đổi chờ thì cứ vô tư đi ;))

17. Duong Le

Duong Le Học chơi

Ý mình tức là bạn đấy đã bỏ ù rồi chứ bình thường thì vẫn ăn chắn đổi chờ chứ ví dụ mình đang chờ 3 văn bạch thủ mà lên 3 vạn thì ăn cài cắm rồi xé cạ khác

18. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

ko nhé bạn...chi chi ko bị báo bỏ ù khi bài bạn đã 6 chắn :) bạn có thể ăn chi và xé cây khác :D bạn chỉ bị báo bỏ ù khi mà bài bạn tròn 5 chắn và đang chờ chi bt mà không ù thôi :))

mod09 thích điều này.
  19. choichozui

choichozui Chánh tổng

Chị ơi, thi đấu xong rồi mà vẫn dùng avatar này à? =))

20. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

chị thi ngày mai nữa em ạ ;))