[Cập nhật] Lịch + Tường thuật & Kết Quả thi đấu giải Vô Địch Hội Yêu Chắn lần 3 (Chính thức)

Thảo luận trong 'Hội Yêu Chắn' bắt đầu bởi Mod16, 17/6/19.

Trạng thái chủ đề:
Các thành viên không thể bình luận.
  1. ngochung081287

ngochung081287 Lý trưởng

Kì thi này em bị loại,nhưng ko tâm phục khẩu phục

nuitienkhonglohoainam2308 thích điều này.
  2. hoainam2308

hoainam2308 Chánh tổng

Em không tâm phục khẩu phục ở chỗ nào vậy em? Luật thi đấu quy định rất rõ là 2 ván "Ù LÁO" bị loại khỏi trận đấu ngay lập tức. Không có quy định "BẮT BÁO" và "XƯỚNG Ù SAI" em nhé.

Tổ trọng tài và BTC giải đấu giải quyết trận đấu này theo đúng như những gì đã xuất hiện trong hình ảnh kết thúc ván chơi có được báo về.

Thân mến!

Chỉnh sửa lần cuối: 23/6/19
  3. Mộc Thơm-1

Mộc Thơm-1 Thổ địa

hôm qua trong bàn chơi chắn thủ @suoidoibv đã nói với mọi người là đang trực ở cơ quan nên rất nhiều cuộc điện thoại gọi đến. Mọi người trong bàn chơi cũng thông cảm cho chắn thủ đó. Thì những ván bài bỏ ù, ù láo hay là báo thì là những ván bài xảy ra lúc chắn thủ @suoidoibv có điện thoại

4. DEVIL80

DEVIL80 Lý trưởng

Ý kiến cá nhân:
    - KHÔNG có gì là TUYỆT ĐỐI
    - Tôi thấy sự vụ tối qua chỉ là PHÁT SINH của trận đấu!
    Rất mong các Chắn thủ vui vẻ tham gia giải đấu HYC LẦN III và đặt mục đích GIAO LƯU, CHƠI VUI SỐNG ĐẸP lên đầu!
    NOTE: Có lấy TV về được chỉ là MAY MẮN hơn các Chắn thủ khác thôi! :D :D :D

5. hoainam2308

hoainam2308 Chánh tổng

Bảng 54 - Bàn 06 thay đổi trọng tài. @hoainam2308 thay thế @Mộc Thơm. Thân mến!

nuitienkhongloMộc Thơm thích điều này.
  6. E Trai Mưa 77

E Trai Mưa 77 Dân đen

Tôi chắn thủ @E Trai Mưa 77 ở bảng 52 xin lùi giờ thi đấu đến 21h do gia đình có việc. Xin các chắn thủ và tt @dang_tap_yeu_a1 khác hết sức thông cảm.

nuitienkhonglohoainam2308 thích điều này.
  7. namdinh0022

namdinh0022 Hội phó - TB Pháp Chế Chắn hội MU

Chào bạn!
    Tôi @namdinh0022 trưởng ban trọng tài của giải xin trả lời bạn như sau:
    - Trận đấu tối qua trọng tài @Mộc Thơm đã xử lý tình huống và điều hành trận đấu đúng với quy chế giải đấu.
    - Đến cả 1 trận bóng mang tầm thế giới vẫn không tránh khỏi những sai sót về mặt chuyên môn, huống chi đây là 1 trận đấu của 1 trò chơi dân gian online.
    - Tôi nhận thấy bạn đang không thể hiện đúng tinh thần chơi vui sống đẹp của giải đấu, khi có phần hơi cay cú khi thua. Tôi hỏi bạn 1 câu. Bạn thua nhưng không phục ở điểm nào?
    - Mọi quyết định của trọng tài trong trận đấu là quyết định cuối cùng. BTC sẽ không can thiệp vào quyết định của trọng tài, hơn nữa quyết định đó đúng với quy chế giải đấu!
    Trân trọng!

8. ngochung081287

ngochung081287 Lý trưởng

Kì thi đấu ngày hôm qua,em bị loại ko tâm phục khẩu phục,chơi ko đẹp.

nuitienkhonglo thích điều này.
  9. ngochung081287

ngochung081287 Lý trưởng

10. ngochung081287

ngochung081287 Lý trưởng

"Chơi vui sống đẹp" là phong cách sống, ù láo,báo đền,thoát trước khi xướng,bỏ ù. Vậy đó là tinh thần gì. Lịch thi đấu đã có báo trước,tại sao ko sắp xếp bác ý ko sắp xếp để có 1 trận đấu có tinh thần" chơi vui sống đẹp" để mắc nhiều lỗi như vậy.làm ảnh hưởng tới quá trình bắt cái. Chứ ko phải vì em thua mà cay cú,bài lúc đỏ,lúc đen. Bác ý chơi theo kiểu hôm qua thì ko 1 ai là phục bác ý cả.

11. namdinh0022

namdinh0022 Hội phó - TB Pháp Chế Chắn hội MU

Vậy bạn đang cmt ở đây với mục đích gì? Bạn muốn gì ở BTC?

nuitienkhongloCau Le Chi thích điều này.
  12. _Nguyễn Khuyến_

_Nguyễn Khuyến_ Thổ địa

Tối nay vào lúc 20h30’ ngày 23/06/2019 sẽ diễn ra trận đấu thuộc Bảng 56 - Giải đấu “GIẢI VÔ ĐỊCH HỘI YÊU CHẮN - LẦN 3” – Vòng loại thứ 01 giữa 04 chắn thủ: @mrtombeo, @kiennhnn, @doctonduynga01, @chanhoi baoloc. Đề nghị 04 chắn thủ thuộc Bảng 56 sắp xếp thời gian và công việc vào bàn chơi trước 05 phút để ổn định chỗ ngồi, chuẩn bị thi đấu.
    Xin mời ACE chắn thủ vào bàn cổ vũ nhiệt tình cho 04 người chơi.
    Tổ TT & PV: @_Nguyễn Khuyến_
    Trân trọng!
    CB.

nuitienkhonglo, Điệp Già, Cau Le Chi2 others thích điều này.
  13. vinhnguyen19672

vinhnguyen19672 Chánh tổng

TT mẫn cán kinh, trời còn đang nắng như đổ lửa thế này .....:))

nuitienkhonglo, Mod16, Cau Le Chi1 người khác thích điều này.
  14. hoainam2308

hoainam2308 Chánh tổng

:)):)):))

15. Mr Mười 89

Mr Mười 89 Chánh tổng

Triệu like cho bác

16. DEVIL80

DEVIL80 Lý trưởng

Đúng đẳng cấp TRỌNG TÀI "PHÊ-PHA" nên làm việc rất chuyên nghiệp!
    Anh đã làm việc mà nhiệt độ ngoài trời : 5️⃣2️⃣oC
    Ha ha!!!!!!

17. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Em mới tham gia lần đầu vào giải đấu trên diễn đàn, đọc các comment bình luận của em anh thấy "cái tôi" của em quá lớn. Chính vì thế việc làm dịu "cái tôi" sẽ giúp em thành công và trưởng thành hơn sau này, em nên lắng nghe các anh chị đi trước và tôn trọng các quyết định của Ban Tổ Chức giải đấu đưa ra.

Sẽ có lợi cho bản thân em sau này và mang lại hình ảnh cho Hội Chắn Phố Hiến . Sắp tới tháng 08 có giải đấu Tiêu Dao Hội và tháng 10 có giải đấu của Chắn Hội Hà Nội em có thể trải nghiệm cho bản thân em.

Anh chia sẻ ở góc độ một người có kinh nghiệm chơi lâu năm.

18. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

@ngochung081287
    Chào bạn! Mình đã được nghe các anh em trong Ban tổ chức giải đấu Hội yêu chắn lần 3 báo tin và mình đã nắm được tình hình của trận thi đấu có bạn tham gia tối qua. Và mình cũng xin có đôi lời như sau:

Có lẽ bạn nên hiểu rõ hơn 1 chút về game Sân Đình khi có sự cố xảy ra. Như các dẫn chứng bạn đưa trong bài viết của bạn nói đó là chơi không đẹp thì cũng chưa hẳn. Như trường hợp "thoát trước khi xướng" là lúc đó bạn chuẩn bị xướng ù, có điện thoại đến (nếu chơi trên điện thoại) hoặc mất mạng thì ván đó cũng sẽ được hệ thống tự động xướng đủ điểm tối thiểu của ván đó. Cái này thì là một lý do khách quan, mình nghĩ nó không phải cố ý.

Xướng sai, báo thì cái này thực sự khó nói. Ai dám trong đời chơi Chắn tự vỗ ngực nói: Tôi chưa bao giờ bị báo, chưa bao giờ xướng sai? Những sự cố này đối với mình là một kỷ niệm vui, để nhìn lại anh em có cái trêu nhau chứ không có gì to tát lắm hay là một lỗi dạng "không thể chấp nhận được". Bạn có thể hỏi @namdinh0022 xem anh ta đã có ván xướng sai "để đời" như thế nào trên khu Vương Phủ? Một trong những tay chắn kỳ cựu của Sân Đình mà nhiều người biết tiếng còn xướng sai đấy bạn. ^_^

Còn việc ù láo, bạn có thể xem lại các giải đấu, các bàn chơi trên khu Chánh Tổng, đặc biệt là khu cao cấp nhất của Sân Đình là Vương Gia thì đó là một chuyện hết sức bình thường, vẫn xảy ra chứ không phải không có. Xếp bài bằng tay, nhìn nhầm, đếm nhầm chắn, cạ để rồi gọi ù khi chưa đủ điều kiện vẫn xảy ra. Và việc đó thì người ù láo sẽ phải đền làng bằng số Bảo tương đương 17 điểm/ nhà. Còn nếu thi đấu giải trên game Sân Đình, sẽ bị phạt 51 điểm, một số điểm không hề nhỏ.

Quy định giải cũng nói rõ. Một chắn thủ ù láo 2 ván sẽ bị loại. Việc anh suoidoibv ù láo 1 ván. Như vậy là chưa vi phạm nội quy giải đấu. Còn ván hô sai cước "thông" (ván số 21) thì đây cũng là do nhầm lẫn từ phía anh ấy vì ván số 20 anh ấy ù, nhưng bị thoát trước khi xướng. Ván 21 anh ấy hô thông đáng ra là đúng nhưng bị phạt thì cái này là do lỗi game. Sân Đình sẽ khắc phục một cách sớm nhất. Chứ không phải anh ấy cố tình hô sai cước.

Ngoài ra, Ban tổ chức còn có tổ trọng tài điều hành trận đấu. Khi có sự cố xảy ra cũng đã bàn bạc, họp nhanh để thống nhất ý kiến và trọng tài cũng đã ghi nhận kết quả. Và với sự việc xảy ra ở bảng thi đấu 44, dựa vào nội quy giải đấu, dựa vào tình hình thực tế và các thông tin Ban tổ chức tìm hiểu được. Thay mặt Ban tổ chức giải "Vô địch Hội Yêu Chắn lần 3", quyết định:

1. Giữ nguyên kết quả thi đấu của bảng đấu số 44 diễn ra ngày 22/6/2016.
    2. Chắn thủ suoidoibv chưa vi phạm nội quy thi đấu của giải đấu. Nhưng nhắc anh lưu ý hơn trong khi thi đấu để tránh những sự cố có thể gây hiểu lầm trong cộng đồng.
    3. Quyết định của trọng tài điều khiển trận đấu là quyết định cuối cùng.
    4. Chấm dứt sự việc liên quan đến bảng đấu số 44 sau bài viết này. Ban quản trị có quyền từ chối bài viết liên quan sự việc này.

Mong rằng sau những lời chia sẻ này của mình bạn sẽ hiểu rõ hơn về sự việc. Cũng như bạn nói, chơi vui, sống đẹp. Mình hãy nghĩ đây là một kỷ niệm đẹp, một trận đấu vui thôi chứ đừng nghĩ nó nặng nề quá. Chúng ta còn chơi trên này nhiều, sẽ còn gặp nhau trên bàn chơi và cả ngoài đời. Khi ấy sẽ hiểu nhau hơn và biết đâu lại thành anh em bạn tốt của nhau. Mình nghĩ, cái đó mới đáng quý bạn à.

Offline sắp tới của giải đấu mong là bạn sẽ tham gia. Khi ấy cứ gọi mình. Mình sẽ cùng nâng ly trò chuyện với bạn. Chúc bạn chơi game vui vẻ nhé. Trân trọng!

19. Minh Đức 2021

Minh Đức 2021 Chắn hội MU

GIẢI ĐẤU "VÔ ĐỊCH HỘI YÊU CHẮN LẦN 3"
    Trận đấu: Bảng 49 - Vòng loại
    Thành phần thi đấu: @trangtu2007 , @Em Yêu Anh 2508 , @hungvybg@nguyễn thông 1985
    Thời gian thi đấu: 20h30 ngày 23/6/2019
    Địa điểm thi đấu: Bàn 1 - Huyện đường - Khu Chánh tổng
    Một số thể lệ:
    Đặt cược 100.000 bảo, ù xuông, 20s, không nuôi gà, xin chơi, tính điểm, có ù láo.
    Đánh 32 ván, 16 ván đổi chỗ theo hiệu lệnh của trọng tài trên bảng chat. Tối thiểu các chắn thủ phải có 25m bảo. TT và PV: @Nát 1 Đời Trai . Kính mời 04 chắn thủ có mặt đúng giờ để thi đấu. ChanPro2019.6.23.18.48.16.WEB.

nuitienkhonglosonglo56 thích điều này.
  20. hoainam2308

hoainam2308 Chánh tổng

Giải đấu "Giải vô địch Hội Yêu Chắn lần III" trận đấu vòng loại thứ nhất - bảng 54 - bàn 06 - Huyện Đường - khu Chánh Tổng diễn ra lúc 20h30 ngày 23/06/2019 giữa 4 chắn thủ @Bogiavn1 - @dannguyen1971 - @cuchuoihn - @Giang Bosley

Xin mời 04 chắn thủ thu xếp công việc có mặt tại bàn đấu đúng giờ để trận đấu được diễn ra tốt đẹp. Xin chúc 4 chắn thủ thi đấu vui vẻ và đạt kết quả cao! Thân mến!

ChanPro2019.6.23.19.53.29.WEB.

nuitienkhongloMr Mười 89 thích điều này.
Trạng thái chủ đề:
Các thành viên không thể bình luận.