Đố Vui có thưởng , thông tin bổ ích !!!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Thừa Tướng Lã Bất Vi, 28/3/17.

1. Tưởng Hà Nội mùa lá rụng thế nào, mod bảo ông 37 điểm ông cũng tin à, mod07 chưa cắt cuống đâu nhé,
    Thêm vài tỉ bảo nữa đi, ít thế. Theo kinh nghiệm chắn mạng Online của tôi, tôi dự ván Ù này trên 50 điểm mới đúng vì đây là cước Ù lạ :D

2. trai nha que 1986

trai nha que 1986 Chánh tổng

3. trai nha que 1986

Em giải thích như nay ko biết có đúng ko
    (1) ; Chì=1dich
    (2) Chiếu ù=1dich
    (3) Thập thành =12 dịch
    (4) Kính tứ chi= tám đỏ 2 lèo = tám đỏ 8 dịch+2 lèo 4 dịch tổng=12 dịch
    (5) bốn thien khai= 4 dịch
    (6.) hai gà= 10dich
    (1)+(2)+(3)+(4)+(5)+(6.)=40điem

Hải Yến HP, Hường Kiu, hoangcaloc3 others thích điều này.
  4. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

40 điểm là chuẩn cơm mẹ nấu.
    Mod7 có lẽ đã có chút nhầm lẫn khi tính dịch của cước thập thành.
    Chú ý: Cước thập thành sẽ không tính dịch mà được cộng dồn với các cước có gà như: chì bạch thủ, bạch thủ chi, hoa, nhà, cá, ngư, 8 đỏ, bạch định, ù bòn bạch thủ, kính tứ chi, phá thiên.
    Tuy nhiên vì là thập thành nên nó chỉ kết hợp được với 3 cước có gà là: 8 đỏ, bạch đinh và kính tứ chi.
    Cộng dồn điểm: Thập thành + kính tứ chi + trì(dịch) + chíu ù(dịch) + 4 thiên khai(dịch) = 17 + 17 + 1 +1 +4 =40 điểm.

Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/17
  5. @Mod09 trả lời như vậy là sai rồi, bạn nói chỉ là trên lý thuyết nhưng theo luật của chắn Sân Đình đây là cước Ù lạ nên hệ số tính điểm sẽ được cộng thưởng.

1. Thập thành bằng tám đỏ 2 lèo là 17 điểm
    2. Kính tứ chi bằng tám đỏ 2 lèo là 17 điểm
    4. 04 thiên khai sẽ tính bằng 4 tôm x 4 là 16 điểm
    5. Chíu Ù tính 2 điểm
    6. Trì tính 1 điểm

Vậy Cước Ù trên là 53 điểm mới đúng, tôi đánh chắn Online mòn đít trên mạng, từ thập thành đến chắn Vạn văn, bạn mod09 nên học lại luật của chắn hạng nhé.

hoangcaloc, ANH HYE, Ngố Xinh Xinh1 người khác thích điều này.
  6. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Ơ, thích ném đá hội nghị à. mod là người đại diện to nhất trên trang mạng Sân Đình giải đáp mọi thắc mắc cho các câu hỏi của người chơi, không tin mod thì tin ai. :D

Lấy lùn đâu ra mà tính cước Ù này trên 50 điểm, làm trận cược 5 tỉ bảo không

7. Sao bạn lại Ù láo kiểu này, nhìn vào hình ảnh bạn cung cấp đã thấy thiếu tính logic, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo nhé :D

8. Ở Sân Đình này nếu nói về nghiệp vụ thì phải hỏi kinh nghiệm của @Mod09, nhưng mod09 lại hay dấu nghề. Ông đừng có mà tin mod07 mà mất toi 5 tỉ bảo đấy.

9. trai nha que 1986

Ủi mất công em lăn lội từ hôm qua đến giờ đi từ đông thổ đến tận Tây chúc để tìm hình ảnh ván ù. Cố kiếm 10 m mà đen quá ko tìm được~x(

10. @Mod09 cũng trả lời sai đáp án khi hình ảnh lock ván Ù trên thể hiện mà Lã Bất Vi có được, bạn đừng lăn tăn nhé đến mod còn trả lời sai nữa là bạn.

11. Mod09

Bác lại sáng tác ra "cước ù lạ" rồi X_XX_XX_X

12. trai nha que 1986

:-j~x(^:)^:-"mod mà sai em còn biết tin ai bây giờ

13. Không gì là không thẻ sảy ra, đúng như bạn Chắn Hạng Lùn nói đấy, cước Ù này là 53 điểm đấy chú chín à. Không gì là không thể sảy ra, đến mod còn trả lời sai.

Vì đã có người trả lời đúng đáp án trên nên Lã Bất Vi tôi cung cấp Hình ảnh lock ván Ù trên cho ACE tham khảo, qua đây cũng là bài học cho ACE hiểu là "Hoa hậu còn có nốt ruồi nữa là mod sai cũng là chuyện bình thường"

Screenshot_2017-03-24-23-29-26-032.

14. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của mình, đáp án trả lời của bạn hoàn toàn chính xác, 100 triệu bảo đã có trong tài khoản của bạn, hẹn gặp bạn ở câu hỏi tiếp theo.

15. Mod09

Úi.
    Cái ván này là có từ hồi test cộng dồn cước thập thành.. Bản đấy lỗi có được áp dụng trên Sân Đình đâu bác X_XX_XX_X
    >:)>:)>:)

16. trai nha que 1986

Em nhớ là của mod 04 vào tìm anh ấy thì 1493781828222.

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  17. hieupbqgmn

hieupbqgmn Chánh tổng

Nghe các Bác có nhiều câu chuyện hay quá.
    Dù sao,chúc mừng Bác Lùn đã có 100M của Bác Lã.

18. Mran275

Mran275 Chánh tổng

Thánh chém, thánh thơ...giờ e thấy thêm thánh soi nữa. Công nhận anh lã kiểm soát diễn đàn và soi các mod tốt nhất hiện nay. Câu hỏi khác tiếp đi anh.

19. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

Theo Như e tính chỉ dc thế này
    -chì =1. ,chíu=1, 4thiên khai=4
    -kính tứ chi =8 đỏ 2leo =12 điểm 9dich
    -Thập thành=8 đỏ 2leo =12 điểm 9dich
    -Van này có 2ga =10
    Tổng điểm Sẽ là điểm của cước lớn nhất +điểm dịch của các cước còn lại và gà
    1+1+4+12+9+10=37

20. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

Sao lại tính
    Điểm cộng dồn kiểu này