CHẮN HỘI HÀ NỘI

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi DẾ MÈN 80, 18/12/12.

1. huongcay

huongcay GĐ Tập Đoàn Nhai

Va han che gq bang xa hoi. Rat de vi phap luat, tien mat tat mang :D

Tranhai77 thích điều này.
  2. 1. Củ khoai lang, ducthudo (hội trưởng) ĐT 01238499933
    2. doc co cau bai2
    3.ngocanh207 ,ngocanhham01
    4. chumso
    5. ha noi mua thu vang
    7. Tào Duy Nhất
    8. Crom1
    9. Cọp Cái
    10. demen80
    Sau đây tôi xin đưa ra quy chế , điều lệ . tiêu chí của hội ,chức năng và quyền hạn của từng chức vụ, từ thành viên cho đến hội trưởng

I. QUY CHẾ VÀ ĐIỀU LỆ CỦA CHẮN HỘI HÀ NỘI.

1. các thành viên của chắn hội hà nội là những người phải yêu môn đánh chắn,làm việc và sống tại hà nội.
    2. phải là quân tử chắn. phải có lòng bao dung độ lượng, vị tha. "thắng không kiêu , bại không nản"
    - không được đá đối thủ với bất kỳ hình thức nào, không được săn chộm gà, có nuôi thì mới được bắt, nếu có vô tình bắt được thì phải tìm cách trả dưới mọi hình thức.
    3. không được thay đổi luật chơi khi chưa hỏi đối thủ . nếu là chủ bàn mà 3 người chơi yêu cầu đổi luật chơi thì phải đổi, nói năng phải điềm đạm, không văng tục, chửi bậy.
    - khi đối thủ ù thì phải :)<:-P=D>, không được :(( X-(
    4. luôn tôn trọng đối thủ cũng như tôn trọng chính bản thân mình. ra chào ,vào hỏi. không được dùng phong cách của kể tiểu nhân, ngụy quân tử để đánh chắn.(bơm bài , hack bảo)
    5. tuân thủ nội quy của sân đình.

II. TIÊU CHÍ CỦA HỘI :

1. giữ gìn và phát huy bản sắc dân tộc . "hòa nhập mà không hòa tan" luôn coi SÂN ĐÌNH là ngôi nhà thứ 2 của bạn.
    2. chơi vui là chủ yếu , giao lưu học hỏi là chính yếu.
    3. tuyên truyền và quảng bá phong cách đánh chắn quân tử cho các bạn chơi.
    4. Tạo thành một cộng đồng đoàn kết cùng chung tay xây dựng sandinh.com thành một sân chơi đầy trí tuệ, nơi vui chơi giải trí lành mạnh.
    5. Mong mọi người hãy coi môn này là chò chơi trí tuệ giải trí, hãy vui vẻ và thư giãn cùng chắn mọi người nha Yêu chắn và yêu những người mê chắn đích thực.

III QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG CỦA HỘI

1. Tất cả các anh em trong hội từ thành viên cho đến hội trưởng sẽ gặp nhau 1 lần 1 tháng , anh em chúng ta sẽ trao đổi kiến thức cũng như kinh nghiệm săn bắt gà cho nhau , chỉ cho nhau cách đánh chắn làm sao mà bài 2 chắn què 9 nhưng vẫn ù được. địa điểm có thể là 1 quán coffe nào đó mà thuận tiện cho tất cả thành viên trong hội.
    2. cứ 03 tháng 1 lần thì chúng ta sẽ tổ chức 1 giải đấu trong chắn hội hà nội nhằm nâng cao kiến thức cũng như tăng khả năng cọ xát tại các đấu trường quốc tế(vấn đề này phải có sự giúp đỡ của BQT SÂN ĐÌNH) lần này là ăn mặn đó nha, địa điểm có thể là tại 1 khách sạn lớn tại trung tâm hà nội để thuận tiên cho anh em.
    3.cứ 06 tháng 1 lần hội trưởng sẽ dẫn chứng ta đi giao lưu, thi đấu tại các đấu trường châu lục như bắc giang, bắc ninh, hải phòng.. ở đó chúng ta sẽ được đập phá , đánh chén no say.

IV.CHỨC NĂNG,QUYỀN HẠN VÀ NGHĨA VỤ TỪ THÀNH VIÊN CHO ĐẾN HỘI TRƯỞNG.

1. hội viên:
    - nghĩa vụ là thành viên của chắn hội hà nội phải tuân thủ điều lệ của hội, hội trưởng bảo gì phải nghe nấy, bảo nằm là nằm, bảo ngồi là phải ngồi. phải tham gia các buổi giao lưu của hội.
    - quyền lợi của thành viên trong hội sẽ được hội trưởng hoặc hội phó , pháp chế cứu từ lều chăn vit hay gầm cầu xó chợ để cho lên ngồi bàn chánh tổng. mỗi tháng được 1 lần
    2. hội trưởng và các hội phó:
    - Củ khoai lang, ducthudo (hội trưởng) ĐT 01238499933
    - doc co cau bai2 (hội phó, phụ trách về vấn đề tài chính của hội)
    - ngocanh207 ,ngocanhham01 (hội phó, phụ trách về vấn đề tài chính của hội)
    - chumso (hội phó, phụ trách về vấn đề giao lưu và thi đấu)
    - ha noi mua thu vang (trưởng ban pháp chế của hội)
    - Tào Duy Nhất (Ủy viên)
    - Crom1 ( ủy viên )
    - Cọp Cái (thư ký)
    - demen80 (thư ký)
    * nghĩa vụ : nếu thành viên trong hội lâm vào cảnh màn trời chiếu đất thì hội trưởng,các hội phó , pháp chế sẽ cứu lên nhà cụ chánh ngồi .
    * quyền lợi : thích gì được nấy. mỗi khi có dịp giao lưu với các hội khác thì được quay phim chụp ảnh , được xe đưa ,xe đón. được nâng như nâng trứng, được hứng như hứng hoa.

V XÂY DỰNG QUỸ BẢO , QUỸ TIỀN MẶT

1. Để cuộc giao lưu giữa chắn hội hà nội với chắn sân đình bắc ninh, chắn hội bắc giang diễn ra vào ngày 13 tháng 01 năm 2013 Tại bắc ninh được thành công tốt đẹp,đề nghị từ thành viên cho đến hội trưởng đóng góp 300 nghìn đồng cho 1 người. đó là ý kiến của ha noi thôi . khi nào gặp nhau anh em cho ý kiến .đóng cho demem80, doc co cau bai2 (hội phó, phụ trách về vấn đề tài chính của hội) số tiền trên sẽ được hạch toán công minh.
    2. Số tiền bạn ngocanh 207 đóng góp cho hội 1 tỷ bảo và anh khoai mỗi tháng 500m bảo, choichozui 400m. xuanthanh007100m chúng ta sẽ dùng vào mục đích để tặng thưởng các thành viên nhân sự kiện sinh nhật ...v..v.
    3. Thăm hỏi hiếu hỷ các thành viên hội, đối ngoại, giao lưu, tổ chức offnine, từ thiện ..vv

VI QUY ĐỊNH CHUNG KHÁC

1. Mỗi 06 tháng 01 lần chúng ta sẽ tổ chức bầu bán hội trưởng 1 lần ai có phiếu cao nhất sẽ được làm hội trưởng.
    2. mỗi thành viên trong chắn hội nếu vi phạm nhưng điều khoản trên, nếu nhẹ sẽ bị khiển trách , phạt vạ hay nếu nặng sẽ bi khai trừ ra khỏi hội và bị pans nick vĩnh viễn.
    3. mỗi 1 tháng chúng ta sẽ bình bầu hạnh kiểm của từng thành viên trong hội . nếu ai có số phiếu bình chọn cao nhất sẽ được hội trưởng thưởng . mỗi tháng có 3 người và mỗi người được 30m bảo
    Kính mong các anh em hội viên đóng góp cho ý kiến để chắn hội hà nội thành công tốt đẹp!!!
    chào thân ái và quyết thắng!!!!

buồn ơi là buồn , chán như chưa bao giờ chán .

1. khi trưởng ban pháp chế thảo ra cương lĩnh của chắn hội hà nội đã nói rõ là anh em chúng ta cùng nhau xây dựng cùng nhau góp ý . để chắn hội vững mạnh . phát triển trường tồn .

2. một mình ha noi và bác hội trưởng không thể nào quán xuyến hết mọi việc được , anh em tôi cũng có gia đình vợ con , cũng phải đi kiếm tiền xinh sống..v...v...

3. một bạn mới lập nick cách đây 2 ngày vào đây nói là BQT chưa được , phải họp , phải sửa , chỉnh đốn lại . sau đó 3 đại cao thủ của sân đình là copcai crom,kenday kích vào mục yêu thích .

4. chắn hội hà nội mới thành lập còn nhiều thiếu sót bạn nick thị mầu 10 vào đây nói thì trưởng ban pháp chế không chấp nhưng 3 bác là những đại công thần của chắn hội hà nội nói là chưa được , sửa , BQT họp và chỉnh đốn lại , nhưng chỉnh lại cái gì , cụ thể và rõ dàng hơn là như thế nào .

5. các bác nói được thì phải chỉ ra được , ha noi không thích kiểu đánh trống bỏ rùi . mình phải đưa ra cái mà trưởng ban pháp chế và bác hội trưởng sai ở chỗ nào và thiếu ở chỗ nào . thẳng thắn như vậy ha noi mới thích . lúc đó chắn hội mới đoàn kết được, vững mạnh được

tránh tình trạng ngậm miệng ăn tiền . đánh trống bỏ rùi sau này . tất cả thành viên trong chắn hội hà nội và BQT đọc lại và cho ý kiến, để ha noi và bác hội trưởng tiếp thu , sửa chữa những thiếu xót của mình

tính trưởng ban pháp chế thẳng tính , nói thẳng mong 3 cao thủ của chắn hội thông cảm nhé .

thank

kimguni84, mod01Duong Minh Chau thích điều này.
  3. huongcay

huongcay GĐ Tập Đoàn Nhai

Bac HNMTV oi e xin dong gop them vao quy che de cac bac xem xet nhe ( Loi font ko go TV dc, sr):
    1. Trongvan choi neu co 3 nguoi ma nuoi ga lon roi thi co the ko cho vao. (Biet dau ke y la tieu nhan trom ga-tru chan thu co tu cach AE deu biet, da biet)
    2. Ko nhat thiet fai nhay mua vi day la tro choi co lquan den tam trang con nguoi (ma con nguoi co vui co buon) va tu duy tinh toan cua chan thu. Ko the vui neu cu thua mai (tru voi anh em). Mien sao ko dc noi tuc, chui bay la duoc. Ko dc co thai do miet thi doi thu, to thai do cay cu la dc ma :-bd
    3. Cac cuoc off co the co luc khong di dc. Neu ma ko di lai coi la chua nhiet huyet thi :(( vi nam 2013 toi du kien con kho khan hon rat nhieu den tung to chuc, ca nhan, gia dinh (o day ko noi den van de tien). Chi can co ly do chinh dang, co tam long voi hoi, ko bao gio het la dc bac nhe :D
    !Bac luon tam huyet huong anh em den cai hoan thien trong ung xu :-bd tuy nhien cung cho fep AE dc thoai mai chut dc ko Bac:">

4. Nistelrooy

Nistelrooy Học chơi

Cám ơn các bác đã phản hồi. Thực ra tôi cũng tham gia Sân đình không phải mới đây, trước đây tôi lấy nick "chém thần tốc", nhưng khi đó không đăng ký bởi "hòm thư chính chủ" nên lập thêm cái nick Nistelrooy này.
    Tôi sẽ tuân thủ đúng luật chơi, chờ có người bảo lãnh vậy. Hôm nào có dịp offline tham gia cùng mọi người.

5. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

Bạn có thể đổi lại hòm thư đc mà:-bd

Nistelrooy thích điều này.
  6. kenday

kenday Tống văn Chảnh

Thân gửi hà nội mùa thu vang
    Tôi rất vui khi CHẮN HỘI HÀ NỘI mỗi ngày một lớn mạnh.
    Một bài viết bạn đã nói về tôi tôi xin trả lời bạn như sau
    _quy chế và điều lệ của CHẮN HỘI HÀ NÔI không cấm các thành viên kick vào bài viết của các thành viên sandinh.com trong mọi topic.
    Nên chuyện tôi kick là việc của tôi
    _Muốn một CHẮN HỘI HÀ NỘI hoàn hảo thì phải nghe,tiếp thu các thành viên trong và ngoài hội góp ý từ đó tìm ra cái đẹp cái tốt để ace thảo luận,tán thành thêm vào hay bớt đi cho điều lệ của hội được hoàn chỉnh .
    _vd :- khi đối thủ ù thì phải :)<:-P=D>, không được :(( X-( .??nếu nhủ đối thủ này vừa vào ù to bắt gà xong chạy bạn tính sao? mà đa số ace chơi với nick khác HỘI. nếu đá ra thì phạm luật - không được đá đối thủ với bất kỳ hình thức nào,
    _Trong CHẮN HỘI HÀ NỘI hiện nay có nhiều sự hiểu lầm gây tranh cãi..có không hà nội mùa thu vàng??
    * hà nội mùa thu vàng đã bao lần xin lỗi trong diễn đàn này rồi?? vì sao và do đâu?
    Hội chưa đủ độ chặt chẽ, dẫn tới những sự vụ hiểu nhầm, mất đoàn kết( dù chắn hội mới đi vào hoạt động) Cái này các bác trong ban quản trị chắn hội nên họp và đưa ra những qui định cụ thể và rõ ràng. Vì chắn hội ko chỉ là ở trên mạng mà anh chị em trong chắn hội còn gặp nhau ngoài đời ( offline thường xuyên ):)>:D<.
    đây là những dẫn chứng cụ thể cho một cái kick mà _hà nội mùa thu vàng_muốn hỏi tôi

Thật sự tôi không muốn viết gì hết...Hãy cho tôi yên lặng để tôi được làm bạn với tất cả ace sandinh.com nói chung và CHẮN HỘI HÀ NỘI nói riêng.

Đỗ_thành_chung, mod01, ha gia trang7 others thích điều này.
  7. Chắn Hội Hà Nội

Chắn Hội Hà Nội Ban quản trị

Vui mừng thông báo với anh em
    Quĩ bảo của chúng ta đã có thêm 300 Triệu bảo được chắn thủ Tranhai77 ủng hộ lần 2.
    Bác kenday ủng hộ quĩ hôi 50T Bảo .
    Trân thành cảm ơn sự đóng góp của Các Chắn thủ cho quĩ hội.
    Hi vọng sẽ có thêm nhiều chắn thủ của hội đóng góp xây dựng quĩ hội thêm nữa cho Chắn hội Hà Nội của chúng ta Giàu & Mạnh =D>
    Xem đính kèm 13606

sondatDẾ MÈN 80 thích điều này.
  8. Nguyễn Trung Tuấn

Nguyễn Trung Tuấn Mê chắn hơn vợ, mê máy tính hơn bồ

Tôi hoàn toàn đồng ý với ý kiến này.

Khánh Vy 03, kenday, ha gia trang1 người khác thích điều này.
  9. Nguyễn Trung Tuấn

Sao không thấy ai ủng hộ mình nhỉ??????????? Đang trong tình trạng phá sản vì tin CÁI TÌNH NGƯỜI mà chẳng thấy ai ủng hộ

phuonglinh_1987, Duong Minh Chaukenday thích điều này.
  10. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

Khi nào thì bác tham gia CHẮN HỘI HÀ NỘI đây:-/ ngồi chai cả mông với SD rồi vẫn đứng ngoài xem:-<

Đỗ_thành_chungDuong Minh Chau thích điều này.
  11. đôi lời tâm sự với ACE thành viên chắn hội hà nội!!! .

nhìn các bạn kích vào mục yêu thích mà ha noi =((

1. đời người ai cũng như bong bóng xà phòng , giàu cũng chết mà nghèo cũng chết . chỉ để lại cho mình cái mà mọi người quý , tôn trọng , thương yêu và nghĩ tốt về mình mà thôi .

2.quan điểm đánh chắn của ha noi đưa vào nội quy, quy chế của hội là muốn tạo thương hiệu cho hội, muốn đánh bóng tên tuổi của hội. cái này rất quan trọng mà không thể 1 ngày 2 ngày ta mới kiểm nghiệm đượckhi ta vào bàn cùng chơi với 1 ai họ sẽ cảm thấy rất vinh dự vì đã được ngồi với 1 trong những quân tử chắn của sân đình .

3. vì con gà mấy trăm triệu bảo mà ta phải đá đối thủ ư , nếu đá thì đâu còn là phong cách chắn hội hà nội . đối thủ ù mà thành viên chắn hội hà nội chơi cùng bàn vỗ tay thế mới là cách hành sử có văn hóa của thành viên chắn hội hà nội .(fairplay)
    * tại sao gà to thế mà nó không đá mình .
    * tại sao mình ù mà bạn ý vỗ tay nhỉ .
    những câu nói này chỉ có gác tay lên chán mà hỏi thôi
    tại sao chumso và tranhai77 lại được anh em chắn thủ trên sân đình quý mến và nể phục đến vậy
    * lối đánh chắn của 2 ông tướng này là ngồi mút chỉ, chơi hết mình.
    * nhạc nào cũng nhảy từ lều vịt đến gầm cầu xó chợ cũng chơi.
    * chưa bao giờ xin ai, ai cho cũng không nhận , hết tiền thì nạp
    * thua đến cả chục tỷ 1 đêm cũng không kêu rên, thắng đến chục tỷ cũng chẳng mừng.
    đây là thương hiệu mà có tiền cũng không mua được

4. chúng ta phải tạo nét riêng , nét văn hóa đặc trưng , tạo ra nét bản sắc độc đáo của chắn hội hà nội .

5. như đã nói ở trên ha noi muốn anh em thành viên chắn hội hãy coi đây như 1 môn giải lành mạnh . các bạn hãy làm theo điều ha noi nói đi , chỉ cần các bạn chơi khoảng 3 tháng nữa thôi . anh em chắn thủ sân đình sẽ hiểu ngay. lúc đấy thương hiệu của chắn hội hà nội sẽ vang nhất sân đình .

xin các bạn hãy bỏ phiếu cho ha noi . quyền quyết định vẫn là ở các bạn . trưởng ban pháp chế cam kết sẽ tạo thương hiệu cho chắn hội hà nội đi đến đỉnh cao của vinh quang .

thank

ngocanh207, Đỗ_thành_chung, Tranhai7718 others thích điều này.
  12. Nistelrooy

Nistelrooy Học chơi

Thực ra tôi đã sử dụng email chính chủ của mình cho một nick nào đó mà tôi không thể nhớ ra:(( , bởi vì khi đó cũng chỉ nghĩ chơi vui là chính nên lấy email của người khác để đăng ký cho nick "chém thần tốc". Về sau thấy cũng bất tiện về quyền lợi và trách nhiệm nên tôi mới phải lập thêm nick Nistelrooy cho nó chính chủ, mình đăng ký đàng hoàng, đầy đủ luôn.
    Cám ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ.

ali33vnCủ khoai lang thích điều này.
  13. Nguyễn Trung Tuấn

Cái vụ này là gì đây?

phuonglinh_1987, ha gia trangcrom1 thích điều này.
  14. binhvuhai01

binhvuhai01 Chắn hội Hà Nội

Các bạn ơi ( cho phép mình xưng hô như thế, vì mình thuộc top " Người Cao Tuổi " trong chắn hội Hà Nội. ) . Điều lệ tạm thời mình thấy về cơ bản là ổn đấy chứ. Còn những gì chưa hợp lý , sẽ thảo luận điều chỉnh sửa đổi đuwocj cơ mà. Hiến pháp quốc gia còn đang sửa đổi đó thôi . Cơ bản nhất là chúng ta đang có một sân chơi rất sôi nổi vì mọi người đều tâm huyết , thoải mái thư giãn , "refresh" năng lượng cho công cuộc mưu sinh ngày càng khó khăn hiện nay.

DẾ MÈN 80, Tranhai77, crom19 others thích điều này.
  15. iphon

iphon Chắn hội Hà Nội

Gửi ha noi mua thu vang.
    Mình có đôi điều muốn nói như thế này
    - Xây dựng thương hiệu ở ngoài đời thật đã là cực kỳ khó khăn để thành công cho dù là một doanh nghiệp kinh doanh hay một doanh nghiệp sản xuất đi chăng nữa, mà đây Ông đang đi xây dựng một thương hiệu trong thế giới ảo thì lại càng khó khăn gấp bội lần ( Khó khăn chứ ko phải ko làm được ) vì Ông ko thể kiểm soát các hành vi của các chắn thủ trong hội được ( Vì trong lúc chơi mà đang đen thì điều gì cũng có thể xẩy ra - cờ bạc nó hay thế X_X:-SS ). Lúc đó sự việc xẩy ra rồi cùng lắm ra khỏi hội là cùng ( vô thưởng vô phạt ) lập nick khác chơi tiếp.
    - Ông thử hỏi có bao nhiều người trong chắn hội Hà Nội có điều kiện như chumso và tranhai77 để thực hiện những câu hỏi tại sao ????????
    - Tôi thiết nghĩ chắn hội Hà nội là nơi để anh giao lưu học hỏi hỗ trợ nhau sau những giờ làm việc mệt mỏi và thậm trí XY.......Z cho anh em tham gia chém gió thành bão.
    - Về xây dựng thương hiệu tôi ủng hộ hết mình, nhưng "đi đến đĩnh vinh quang" thì không dám nhận đâu

DẾ MÈN 80, giayizychuaboc, crom112 others thích điều này.
  16. phuonglinh_1987

phuonglinh_1987 Chắn hội Hà Nội

=)).quy bao cua chan hoi ha noi cang` ngay` cang` giau` phai cam on anh tranhai.van dong hoi bi tot.cong lon' day anh ah.>:)=))

Tranhai77 thích điều này.
  17. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

up..
    Sologan của hội... Chắn và Nhậu... :))

Duong Minh Chau, sondatSonGiangHN thích điều này.
  18. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Đọc được những dòng này E thấy là HNMTV đã thay đổi rất nhiều so với hồi mới chém ở Sân đình .
    E thấy được sự tâm huyết : lời lẽ rất hợp lý và logic .
    Chân thiện mĩ phải từ từ xây dựng mà lên , không phải có được ngay trong 1 sớm 1 chiều .
    Nhưng chỉ cần ACE đoàn kết gạt bỏ bớt 1 số cái tôi , chơi chắn theo đúng tính cách quân tử của mình -> chúng ta sẽ có được hội chắn hà nội hào hoa đúng nghĩa !
    Thương hiệu rất dễ xây dựng : người sao chắn vậy . Cứ chơi đúng với con người của mình là thương hiệu hình thành .
    Còn chuyện xây dựng thương hiệu của 1 tập thể cần nhiều người góp sức và đã là tập thể thì phải có kỷ luật .
    E rất ủng hộ chắn hội và ủng hộ HNMTV , bác tâm huyết và nhiệt tình .
    P/s: Lòng nhiệt tình của bác đang đốt cháy luôn cả E rồi :-* Hi vọng là đủ ấm để E giải cảm :D

DẾ MÈN 80, crom1, Đỗ_thành_chung9 others thích điều này.
  19. wens01

wens01 Chánh tổng

Em phát biểu thiệt các bác đừng tự ái nhé. :D Em thấy một số bác sai lỗi chính tả nhiều quá. :)

20. _Mr Tùng_

_Mr Tùng_ Chắn hội Hà Nội

Theo em không nên có những quy định mang tính " cứng nhắc" về cảm xúc của anh em trong bàn chắn.
    ví dụ: sử dụng icon X-(khi bị ù đè chưa chắc đã làm bạn chắn buồn hay nghĩ khác vể người sử dụng icon đó mà có khi lại vui( vì được đè), hoặc đôi khi đọc con Ù ôm lưng lên để AE cùng bàn biết tăng kịch tích của bàn chơi...
    E ủng hộ và cảm ơn bác HNTMV vì những tâm huyết của bác dành cho AE. chỉ có ý kiến nho nhỏ về thái độ của AE trong bàn chơi qua việc sử dụng các icon.

crom1 thích điều này.