CHẮN HỘI HÀ NỘI

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi DẾ MÈN 80, 18/12/12.

1. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

ok ,, vay cứ nhớ là đc mà..:)

ha noi mua thu vang thích điều này.
  2. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Xin lỗi ACE chắn hội hà nội , e mượn đất làm ăn tí E sẽ nộp thuế đất đầy đủ cho các bác >:D<
    Xác nhận đơn đặt hàng đầu tiên của crom1 , gạch sẽ được quy đổi bằng bảo .
    Bác kenday không biết có đặt hàng không nhỉ , E không nhầm thì chiều cao của bác cũng chỉ tầm tầm như E thôi =P~
    Hi vọng mấy nữa E vác 1 bao đầy bảo :-*
    Báo cáo với bác crom1 là E có 1 năng khiếu : trong vòng bán kính 10m chọi đâu trúng đấy , nếu bác cần chọi E chọi tặng bác miễn phí :-*

_Thu Hương_, crom1, Thần Chết Em4 others thích điều này.
  3. báo cáo giám đốc tài chính là ha noi vừa vay của bác cu khoai lang 55m , đề nghị kế toán ghi vào sổ . hẹn trong vòng 1 tháng sẽ trả cho hội.
    cảm ơn bác khoai nhé. em đang ở vùng cao . nếu không có bác thì em.....

Củ khoai lang thích điều này.
  4. kenday

kenday Tống văn Chảnh

ACE chắn thủ sân đình kính mến....
    theo tôi CHẮN HỘI HA NỘI là nơi giao lưu,nhậu nhoẹt,hát hò....tất cả ACE đã và đang vào chơichắn,viết bài trên diễn đàn tại sandinh.com ai có điều kiện và cùng sở thích hãy tham gia cùng HỘI cho đông vui..thành một tập thể có thể giao hữu chắn,nhậu với tất cả các chắn thủ trên mọi miền, và chúng ta có thể mời họ cùng giao lưu...kinh tế thì chia theo đầu người theo từng cuộc hội ngộ. không rườm rà về thủ tuc, không cần quĩ, ACE hãy tham gia ghi ten nick và số dt vào một trang...Đội trưởng là người có nhiều thời gian và ham muốn nhậu nhoẹt xẽ olo khi đã được thảo luận và đồng ý của ACE trên diễn đàn hoặc khi chơi chắn...>:D<
    Tôi xichlo có đôi lời như trên mong ACE ủng hộ cho CHẮN HỘI HÀ NỘI...>:D<

5. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Mỗi nơi có đều có luật chơi và văn hóa riêng .
    Không có gì có thể gọi là chuẩn được , nhưng cái định nghĩa chung nhất về chuẩn có lẽ là cái được nhiều người chấp nhận nhất .
    Số người chơi chắn theo luật HN có lẽ vẫn đông hơn số người chơi chắn theo các luật khác .
    Luật chơi là do con người tạo ra nên mình hoàn toàn có thể thay đổi nó để tốt hơn .
    Biết đâu sau này các bác lại nghe được câu chơi chắn theo luật Sân đình là chuẩn nhất :x X_X

6. Củ khoai lang

Báo cáo Bác Đội trưởng đội ăn nhậu ... Bác là xếp của em ở đội đấy nhưng Bác chốn kỹ quá .. giờ bác mới cho ý kiến.
    Tinh thần là ai đăng ký là thành viên của hội thì phải tự khẳng định mình là chắn thủ Fair Play, nếu vi phạm nội qui sandinh hoặc để mang tiếng có bằng chứng thì hội sẽ khai trừ. Giờ xây dựng lên hội này thì về sau BQT sẽ dựa vào danh sách thành viên ở đây trc để thành lập các tiểu bang nhỏ để thi đấu giải bang hội,,vv có chức năng riêng của các thành viên bang hội với nhau..
    Quĩ bảo(mục đích em nói ở trên rồi) đúng ra ai tham gia đều phải góp như nhau, nhưng sét thấy nhiều anh em hoàn cảnh lên em chỉ kêu gọi ae nhiều bảo hảo tâm ủng hộ hội thôi. ( Em xin góp 500T như đã hứa )
    Còn tiền mặt thì em cũng nghĩ thôi cứ đâu góp đến đấy là hay nhất.. còn chờ ý kiến của ae ngày mai.

_Thu Hương_, kenday, hamvui681 người khác thích điều này.
  7. em đồng ý quan điểm của bác, nhưng chỉ đồng ý 1 nửa thôi
    1. sau này còn có chắn hội ninh bình , chắn hội hải phòng , bắc ninh . thái bình .
    2. nếu không có thủ tục điều lệ của hội thì sẽ như 1 cái chợ , ai thich đăng ký thì vào , không tuân thủ điều luật của hội . chộm gà , lừa bảo, lối chơi chôp giật, đóng của đi ăn mày...v..v. (trước đây đã có sân đình hà nội ) nhưng bác thấy đấy có danh mà không có thực.
    3. quỹ hội là những người thành viên trong hội tự nguyện đóng góp . 1 cậu lạc bộ phải có quỹ chứ . còn dùng nó như thế nào thì em đã nói rồi.
    em hiểu ý của bác nhưng ý bác nói là anh em mình uống rượu ở ngoài nói với nhau thôi , còn trên diễn đàn không nói kiểu như bác thế này đâu . còn anh em khác người ta nhìn vào , chắn hội khác người ta nhìn vào, đối thủ của sân dình còn nhìn vào nữa..v..v.
    riêng vụ này bác phải uống rượu phạt của em :))
    chào bác ..

nguoi tinh cua cu chanhhamvui68 thích điều này.
  8. Củ khoai lang

cho vay thì cũng có nguyên tắc tài chính chứ.. dựa vào uy tín của từng nic chẳng hạn. Nói rõ là sẽ công khai seup tài khoản hội thường xuyên.

crom1, hamvui68, CHINHTHAIBINH1 người khác thích điều này.
  9. riêng cái này thì phải công khai bác à, không anh em họ nói là anh em mình tham những, lợi dụng , tư túi riêng . việc em vay bác 55m em đã xác nhận trên diễn đàn rồi mà.
    bác yên tâm em làm về mảng tài chính . nên rất dõ dàng , vay là vay mà xin là xin:))

nguoi tinh cua cu chanhCHINHTHAIBINH thích điều này.
  10. manhhung3279

manhhung3279 Học chơi

các thành viên của chắn hội hà nội là những người phải yêu môn đánh chắn, làm việc và sinh sống ở hà nội và các bạn yêu mến hà nội đều có thể là thành viên của "chắn hội hà nội"
    Tiêu chí này tôi thấy hơi rộng một chút.
    Chúng ta coi như đây là hội những người chơi chắn đang sinh sống và làm việc tại hà nội là được. Và dây là nơi giao lưu và trao đổi các kinh nghiệm trong cuộc sống, giúp đỡ nhau trong công việc (nếu trong khả năng).

11. cho em xin dang ky mot chan nhe>Chan Ha Noi muon nam

12. ___Top___

___Top___ Học Chơi

Rảnh nên vào nói vui chuyện chút, chứ không có ý "xa xôi" đâu nhé:)) Nhưng ở đâu cũng phải công nhận 1 điều, có những Luật bất thành văn và mọi người vẫn chấp nhận theo kiểu truyền miệng đời này sang đời khác, người này sang người khác. Mỗi vùng miền có nền Văn Hóa riêng, phong tục tập quán cũng khác nhau, ngữ, nghĩa cũng khác nhau, âm điệu tiết tấu phát âm cũng khác nhau. Vì thế Thủ Đô là nơi tập chung tất cả những Tiêu Biểu của các vùng miền thành chuẩn mực, quy chuẩn để là niềm tự hào, là bộ mặt đại điện cho mỗi QG. Luật do UB Pháp Luật Quốc Hội nghiên cứu soạn thảo để Quốc Hội thông qua và ban hành. Nơi đâu gần nhất với các cơ quan đó, thường được thí điểm áp dụng trước khi ban hành ra cả nước? đấy là e ví dụ thôi nhé. Còn trong bộ Luật Hình Sự 1992 có sửa đổi bổ sung thì mọi hình thức vui chơi có thưởng bằng tiền không được cơ quan chức năng cấp phép tổ chức đều là vi phạm pháp luật và bị coi là hình thức đánh bạc =)) nên trên giấy tờ Văn Bản về Luật đánh chắn e khẳng định là không có. Vì thế e cũng khẳng định luôn Luật Phổ thông nhất, chuẩn nhất là HN. Còn luật gì chẳng chơi được chỉ cần trước khi khoanh chân xếp bằng bác cho e biết luật và chơi bao nhiêu 1 dịch là BCS luôn hahaha!!!

13. Em ten Viet.nick Ngô Trí Việt.so dt 0913373287

14. ___Top___

___Top___ Học Chơi

E ở HN lấy Vợ Bắc Ninh cho e tham gia cả 2 hội có được không?:-S

15. cảm ơn bạn đã góp ý cho hội , mình cũng nhất chí quan điểm của bạn . mai bạn đến thịt chó sơn hải nhé , anh em mình cùng nhau thảo luận . cùng nhau thống nhất . hà noi xin tiếp thu và sẽ chỉnh lại ngay.
    chào thân ái và quyết thắng.

nguoi tinh cua cu chanh thích điều này.
  16. wens01

wens01 Chánh tổng

Sao chú tham zậy? :->

17. wens01

wens01 Chánh tổng

Èo. Sao lại có cả chính trị vô đây vậy? #-o Anh là anh ghét chính trị lắm. =))

18. manhhung3279

manhhung3279 Học chơi

ok tôi là thành viên của hội mà( Hà gia trang)

19. xin cái gì mà xin , tụ tập đánh chén thôi , hội đánh chén , mai bạn qua thịt chó sơn hải , đường nguyễn khang , anh em mình uống với nhau chén rượu nhạt.

nguoi tinh cua cu chanh thích điều này.
  20. ___Top___

___Top___ Học Chơi

Anh ơi em có tham gì đâu, có câu Trai lo việc nhà Vợ, Gái lo việc nhà Chồng. nên e muốn được tham gia cả 2 bên để niềm vụi trọn vẹn thôi mà:-"