[Sân Đình] Báo lỗi khi chơi Tổ Tôm Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Báo lỗi Tổ Tôm Sân Đình' bắt đầu bởi mod02, 17/3/21.

1. choiđen123

choiđen123 Dân đen

Tôi hỏi mod với.ván bài này tôi chơi đúng luật ù đc ván chi chi nẩy là đúng.sao không được ăn tiền nhỉ.nhờ mod giải quyết hộ

Các tệp đính kèm:

2. choiđen123

choiđen123 Dân đen

Tôi hỏi mod với.ván bài này tôi đánh đúng luật ù được ván chi chi nẩy sao không được ăn tiền nhỉ.nhờ mod giải quyết hộ

Các tệp đính kèm:

Mod01 thích điều này.
  3. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Kiểm tra ván chơi bạn phản ánh Sân Đình thấy bạn đã trả chén đúng, đây có thể là lỗi hệ thống Sân Đình đã ghi nhận và sẽ cố gắng fix lỗi trong thời gian sớm nhất có thể trong các bản cập nhật tiếp theo bạn nhé. Cảm ơn bạn đã trải nghiệm game và góp ý báo lỗi giúp chúng tôi hoàn thiện sản phẩm.
    Trân trọng!

4. choiđen123

choiđen123 Dân đen

Ok mod nói tôi sướng đúng vậy xin mod hoàn lại cho tôi số tôm tôi ù ván chi nảy với.cảm ơn mod.9m

5. choiđen123

choiđen123 Dân đen

Alo.mod cho tôi xin lại tôm lấy tôm chơi.cảm ơn mod nhiều

6. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn @choiđen123 Game Tổ Tôm là một game khó, có thể nói là rất khó cho việc lập trình và cần thời gian rất lâu để hoàn thiện. Vì hệ thống bắt nhiều lỗi chưa chính xác nên ngay từ những ngày đầu tiên Sân Đình đã có chính sách hỗ trợ người chơi bị thiệt hại mà không thu hồi Tôm ở những chắn thủ được lợi, thậm chí cố ý lợi dụng việc game bỏ sót lỗi để đánh sai đánh láo để trục lợi cá nhân.
    Xác định thời gian hoàn thiện game còn kéo dài trong khi đội ngũ kỹ thuật chưa đáp ứng được nhu cầu công việc. Sân Đình đã có thông báo vào ngày 16/10/2022 về việc dừng hỗ trợ bồi hoàn các lỗi game liên quân đến luật lệ chơi. Tạm thời hệ thống bắt lỗi hay bỏ sót lỗi thế nào tính theo thế đó. Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng việc game bắt lỗi sai nhiều hay ít cũng còn tùy thuộc vào mức độ quân tử của người chơi.
    Sân Đình sẽ cố gắng sửa những lỗi, những lỗ hổng đang tồn lại trong thời gian sớm nhất ở bản cập nhật tiếp sau.
    Thông tin đến bạn, hy vọng vẫn nhận được những báo lỗi của bạn để góp phần hoàn thiện sản phẩm. Chúc bạn giải trí vui vẻ!
    Trân trọng!

7. Lê Huy Vũ

Lê Huy Vũ Chánh tổng

Lỗi buôn phu là như thế nào mod nhỉ, mình gặp ván bài ntn, ăn đánh đúng luật mà
    Bài khàn 3s, ăn cài khàn 3 văn và đôi 3 vạn

Các tệp đính kèm:

Mod01 thích điều này.
  8. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Buôn phu là đổi phu này sang phu kia mà không có lợi về quân. Ván bài này của bạn hệ thống bắt lỗi sai vì tính cả quân 3 vạn đang úp trong phu cài khàn bạn nhé:
    ToTomSD-Web--27-07-2023  11-29-33.
    Ván chơi này của bạn có 1 nước đánh tối ưu hơn đó là bạn ăn quân 6 văn, đi lại phu 456 văn, trả 5 sách về phu dọc 4567 sách đánh 9 văn đi thì bài bạn đã được chờ luôn 2 tiếng 7 văn 7 sách:
    ToTomSD-Web--27-07-2023  11-29-33 (1).

Sân Đình sẽ cố gắng sửa lỗi này trong thời gian sắp tới. Thông tin đến bạn, chúc bạn giải trí vui vẻ!

9. Chiến Binh 999

Chiến Binh 999 Chánh tổng

Nhờ Mod kiểm tra giúp.. chưa hiểu lỗi như nào.. 6D6F6344-035F-4A10-8062-FF9F88AD7B8D. B42D078E-7761-42E1-AB2A-FC1595AE52B2.

Nguyễn Tiểu Thươngmod02 thích điều này.
  10. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào anh
    Ván bài này hệ thống bắt lỗi sai vì tính cả quân 8 văn đang úp trong phu cài khàn, vì anh đã có phu dọc 56789 văn, ăn 2 vạn đánh 9 văn => đổi phu không lợi quân.
    Sân Đình sẽ cố gắng sửa lỗi này trong thời gian sắp tới.
    Cảm ơn anh đã trải nghiệm game và báo lỗi

Nguyễn Tiểu ThươngChiến Binh 999 thích điều này.
  11. Lê Huy Vũ

Lê Huy Vũ Chánh tổng

Ván bài này mình treo tranh ở quân nào vậy mod Screenshot_2023-07-29-12-08-47-377_com.sd.totom.

Nguyễn Tiểu Thươngmod02 thích điều này.
  12. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn Lê Huy Vũ
    Cảm ơn bạn đã trải nghiệm game và báo lỗi. Ván chơi này của bạn, bạn bị bắt lỗi treo tranh vì ăn 2 sách của làng nhưng không hạ 2 sách của nhà có xuống bạn nhé (Thực tế là bạn ăn láo).
    a1.
    Khi tổng kết ván chơi, hệ thống đã thông báo rất cụ thể lỗi của bạn:
    a2.
    Thông tin đến bạn!

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  13. trang tb

trang tb Lý trưởng

ToTomSD-Android-1.22.0-2023-08-05 00-51-48. Mod lập trình cùng ban lập pháp, chấp pháp cho tôi thắc mắc vấn đề phu nào là phu đến trước và phu nào là phu ưu tiên FB_IMG_1691196392676.
    Th 1: a mõ ko ăn 6 s đánh đi 6 van sau đó ăn 8 vạn vào phu 678. Game ko bắt báo
    Th2 tôi ăn 2 s hạ vào phu 234567
    Khởi đầu sẵn trên tay chỉ có 567
    Tôi ăn 4 s hạ 456, giấu 7
    Nhà trên đánh 6 vạn tôi ko ăn .
    Sau đó 2 s đến tôi ăn hạ 234567, đánh đi 6 văn. Game bắt lỗi tôi ko ưu tiên phu đến trước.
    Luật sân đình đã đưa ra rất rõ ràng là ưu tiên phu đến trước và phu nhiều cây hơn.
    Nhưng ở cả 2 th trên phu đến trước đều ko dc tính đến
    Các cụ ko thể nói là sân đình cho phép như thế. Hay chơi ở sân đình nó thế chẳng khác nào mấy ô ngồi chiếu đánh cãi cùn chỗ tôi nó thế.
    Luật đưa ra là để thoả đáng tôn trọng trò chơi tôn trọng người chơi tất cả mọi người mọi vùng miền mọi lứa tuổi.
    Thanks

14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh @trang tb - @thành nhiên tb
    Cảm ơn anh đã trải nghiệm game, ủng hộ sản phẩm và gửi góp ý báo lỗi. Game Tổ Tôm là 1 trò chơi rất khó, khó học , khó chơi , khó làm sản phẩm để chơi trên mạng online và cần rất nhiều thời gian để hoàn thiện. Bộ phận phát triển sản phẩm rất cần sự đóng góp ý kiến, thông cảm và chung tay của tất cả mọi người.
    Trở lại vấn đề anh phản ánh Sân Đình xin được phản hồi anh như sau: Ở trường hợp thứ nhất, người chơi không ăn 6 sách, sau đó hạ 6,7 vạn ăn 8 vạn rồi đánh 6 văn đi game không bắt báo là lỗi game anh nhé. trường hợp này cũng giống như các lỗi có phu dọc không ăn sau đó phỗng và đánh quân thừa đi đang tồn tại ( có 2 quân 7 vạn, 1 quân 8 vạn, 9 vạn đến trước không ăn sau phỗng 7 vạn đánh 8 vạn đi mà không bị bắt lỗi). Lỗi này Sân Đình đã ghi nhận và cố gắng khắc phục trong thời gian sớm nhất. Rất mong anh và cộng đồng thông cảm, tiếp tực ủng hộ Sân Đình.

Ở vấn đề thứ 2 anh phản ánh. Đây là lỗi do anh và hệ thống bắt lỗi là hoàn toàn chính xác anh nhé.

Ván chơi này với những quân bài anh đã ăn đánh, hệ thống nhận thấy với 2 quân bài cùng chức năng 6 vạn và 2 sách anh đã không ăn 6 vạn đến trước mà lại ăn 2 sách đến sau. (Ăn 6 vạn đánh 7 sách > bài tròn. Ăn 2 sách đánh 6 văn > bài tròn). Hệ thống bắt lỗi anh không ưu tiên ăn phu (quân) đến trước là đúng anh nhé.
    Thông tin đến anh!

15. trang tb

trang tb Lý trưởng

Cảm ơn mod 01 đã phúc đáp
    Nhưng vs bản thân tôi cũng như người chơi. Lỗi game báo để game hoàn thiện( th1)
    Th 2 về bản thân cá nhân. Cũng như chiểu theo luật sd. Từ bài học ở khu tập chơi của sd có nói. Phu trên tay là phu có trước.
    Và thực tế ở rất nhiều chiếu, điếm tổ tôm coi, quy định phu trên tay là phu có trước.
    Khi ăn hạ là ưu tiên của nhà sau đến của làng
    Trên đây th2 bài tôi lên bài chỉ có 567s ko thể nói tôi có nhiều hơn 1 phu hoặc cây thừa,dư.
    Nếu tôi ăn 6 vào bí 6 đánh đi 57 há chẳng phải như th 1.
    Tổ tôm là nét chơi xưa cũ( phong kiến). Ưu tiên lối chơi người quân tử. Ko đem của làng làm của nhà. Mong mod cũng như lập trình sớm hoàn thiện để 1 sân tổ tôm vui vẻ

Nguyễn Tiểu Thương, Mod01mod02 thích điều này.
  16. Chào mod. Tôi hỏi mod ván này tôi ăn lợi quân đúng luật cây 7 vạn sao mod bắt báo tôi

Các tệp đính kèm:

Mod01 thích điều này.
  17. Screenshot_20230815_091256_T Tm. Screenshot_20230815_091324_T Tm.

Mod01 thích điều này.
  18. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Kiểm tra nội dung bạn phản ánh Sân Đình nhận thấy hệ thống bắt lỗi đúng bạn nhé.

Căn cứ vào những quân bài bạn đã ăn đánh chúng tôi thấy khi 8 văn đến bạn ăn 8 văn đánh 7 vạn đi là bài thành, bạn lại không ăn. Đến vòng sau 7 vạn đến bạn lại ăn và đánh 6 văn đi > Hệ thống bắt lỗi bạn không ưu tiên ăn phu đến trước là chính xác bạn nhé.
    Thông tin đến bạn!

19. Đánh như mod nói là buôn phu r

20. Toi có sẵn phu bí 7.toi day khàn 7s hạ xuông chiếu.toi co 6,7 văn và 7 vạn trên tay mà ăn 8 văn đánh 7 vạn là buôn phu.thế mới bị báo chứ