Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

Tks Mod1

2. Gia_Cat_Du2012

Gia_Cat_Du2012 Lý trưởng

Dạo này bắt báo kiếm thưởng nở rộ quá nhể

3. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

Mình cảm ơn các mod đã quan tâm và kiểm tra kỹ thuật, mình cũng tin là các bạn có nhận định đúng, Nhưng mình không đồng ý ví như ván mình đánh 7 tép, 7 tép chỉ còn nước ăn duy nhất dọc dưới mà bài mình ko có con rắn hơn, còn đánh 5 rô xé chắn chụi cháy để nhà dưới ù thì ...........

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  4. vanthing

vanthing Dân đen

5. Mod07

Mod07 Moderator

Ván bài này thì đâu có gì là bơm đâu bạn. Mình thấy đánh hoàn toàn bình thường mà. Nếu đánh như thế mà bơm thì báo cáo nganhang043 đánh cho bạn cũng là bơm ấy chứ :D

nammt333HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. Báo cáo với BQT: Vào lúc 05/11/15 20:38, người chơi có tên bmbd2015 đã phá 2 đôi J và đôi Át để bơm cho toila pro ăn 2 cây Ù như hình đính kèm dưới đây:

Các tệp đính kèm:

HàNộiMùaThuVàngKuBin_Love thích điều này.
  7. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, theo như mình kiểm tra thì có duy nhất 1 ván bài này là có dấu hiệu bơm bài. Thông qua kỹ thuật của Sân Đình thì cũng chưa tìm được sự liên quan giữa 2 người này. Mình sẽ đưa 2 nick này vào danh sách theo dõi để tìm hiểu rõ hơn rồi sẽ có quyết định xử lý nếu đúng là 2 nick bơm bài bạn nhé.
    Thanks bạn đã báo cáo.

8. Thực ra mình cũng cảm thấy thế ^_^ . Cảm ơn BQT nhiều

9. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

Chỉnh sửa lần cuối: 7/11/15
    THIÊN_VINH, KSKV Vương Phủ, KuBin_Love2 others thích điều này.
  10. longbhchp

longbhchp Chánh tổng

Úi bác gặp hai tay này a. Thế thì hỏng rồi. Em găp là em chạy mất dép.
    100% là bơm bài

KuBin_Love, HàNộiMùaThuVànganhcuaday thích điều này.
  11. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

BƠM DA MAN, XEM MOD KIEM TRA THE NAO?
    XÉ QUÈ RA DỂ BƠM CHO NHÀ DƯƠI bd

THIÊN_VINH, KSKV Vương PhủKuBin_Love thích điều này.
  12. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!
    Sân Đình đã kiểm tra và xác định đây là 2 nick chơi bơm bài, đánh cặp. Với hành vi này thì 2 nick @utulu1@KHONGTENKHONGTUOI01 đã bị khóa nick vĩnh viễn.
    Sân Đình xin cảm ơn bác đã báo cáo đúng và kịp thời. Xin tặng bác 40M Bảo.
    Thanks.

THIÊN_VINHKuBin_Love thích điều này.
  13. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

=))=))=))anh chơi kiểu gì mà tuần nào cũng 1-2 nháy như ở bên cạnh vợ vậy...:-<:-<:-<số khổ...Bơm đúng nhà có hàng8-X8-X8-X

anhcuaday thích điều này.
  14. 61laodautroc

61laodautroc Chánh tổng

Ván bài này chưa chắc đã bơm bài vì bài ít chắn tiếc con 3 sách mà có 3 đầu .Tôi cũng hay đánh thế này MOD đã kiểm tra tôi ko dám tham gia nhưng chỉ 1 ván bài này chỉ là tai nạn thôi .....

15. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

Cũng buồn nhiều cặp choi bơm quá
    !

16. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

Xin cảm ơn mod đã xử lý nhanh!

17. Mod01

Mod01 Administrator

Thông báo!
    Khóa tài khoản vĩnh viễn với 2 nick @trangthanh8 và @KIENG THIT GA 05 vì hành vi bơm bài, đánh cặp.
    Xin cảm ơn anh @longbhchp đã báo cáo kịp thời và chính xác. Sân Đình xin tặng anh 50M Bảo ạ.

pdhien, longbhchp, THIÊN_VINH1 người khác thích điều này.
  18. Tricky Master

Tricky Master Lý trưởng

Ván bài này hơi khó hiểu và cũng kèm theo chút nuối tiếc nên xin phép post ở đây để anh em vào comment.

Pic1: bốc nọc ra 9 vạn, CEO of VLC (đang què 3) chíu ở cửa dưới (_Tào Tháo_) và có vài lựa chọn để trả cửa cũng như để lại cây chờ ù

Pic2: CEO of VLC (tay cầm 3 đầu ngũ) rút 5 văn trả cửa, đúng vào nước chíu ù của Lão Nhị Vạn. Nước ngũ rất kín, chỉ có 1 nhà đã ăn đôi 5s (Lão Nhị Vạn). Thông thường, nếu tay cầm 3 đầu và phải đánh đi để chờ cây khác thì ai cũng sẽ chọn cây đã xuất hiện rồi!

Pic3: có thể thấy rằng nếu CEO of VLC trả cửa con 5s hoặc 8 vạn thì sẽ không ai ăn được, bốc thêm 2 lá nữa là Tricky Master ù chì bạch thủ tám đỏ tôm.

Log: https://chanphom.com/replay?l=l1nxkbru_ffo

Các tệp đính kèm:

• Pic1.
      Kích thước File:
      283.3 KB
      Lượt xem:
      0
    • Pic2.
      Kích thước File:
      283.1 KB
      Lượt xem:
      0
    • Pic3.
      Kích thước File:
      500.5 KB
      Lượt xem:
      0
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/11/15
    THIÊN_VINH thích điều này.
  19. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Bạn có lối bình luận và viết bài giống 1 người bạn của mình nên mình sẽ chia sẻ một tí trong lúc dảnh :

Ngoài bạn ra tôi đã từng biết cả 3 người trong bàn chơi , 1 người ở Tân Thanh Trung Quốc, 1 người ở Sơn Tây Hà Nội và 1 người ở tận Lào Cai .3 Nick này không quen biết nhau .

Ván bài trên Quá bình thường, đường binh của ván bài @CEO of VLC là Cá lội Sân Đình, và hanoi cũng thỉnh thoảng đánh kiểu vậy để cho nhà dưới là bài của bạn bắt Ù bạch thủ cây 5s.

Ở Hình 1 Nếu bơm bài thì Nick @CEO of VLC sẽ ăn con 9 văn và đánh thắng 5 văn cho nhà chéo cánh @Lão Nhị Vạn chíu và Ù luôn con Lục Vạn .

Ở Hình 2 chứng tỏ bạn quen máng , tưởng lại kiến được 400m nữa .

Đúng là có tiếc nuối ván bài trên của bạn nhưng tôi cam đoan là 2 Nick này không phải như bạn suy nghĩ .

Bơm bài là phải kết hợp 1 chuỗi các LOCK bài nếu bạn post bài này ở mục Chợ Làng thì tôi không nói nhưng khi bạn post bài ở mục này rất nhạy cảm .

Chào bạn.

Các tệp đính kèm:

• hình 1.
      hình 1.jpg
      Kích thước File:
      280.2 KB
      Lượt xem:
      0
    • Hình 2.
      Hình 2.png
      Kích thước File:
      212 KB
      Lượt xem:
      0
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/11/15
    Lão Nhị Nhị, Tào Tháo, Hảitây_902 others thích điều này.
  20. evret17774

evret17774 Chánh tổng

A nhầm có chắn ngũ sách ....sory

Tào TháoKhánh Sơn La 288 thích điều này.