Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. QuyenPanda

QuyenPanda Lý trưởng

Về nguồn tin kia tất nhiên là em có người thân cận cung cấp nhé anh Ngọc.
    Ván bài này cũng ko lớn, em nhận cửa "dương tính", anh nhận cửa ngược lại. Nếu em sai, mai gửi bác 100m. Nếu em đúng, xin bác 1 tỷ nhé!

2. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Nhận nhé thiện . Nếu mod quyết định bơm bài anh chuyển trả chú luôn 1 tỉ bảo. OK

Nếu mod bảo là 2 Nick không bơm bài và chúng tôi sẽ theo dõi thì em thua nhé . xác nhận cho anh. Ồ zê

Nguyễn Tiểu ThươngQuyenPanda thích điều này.
  3. QuyenPanda

QuyenPanda Lý trưởng

Xác nhận kèo nhé bác! \m/

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  4. HàNộiMùaThuVàng

Trước khi mod trả lời anh chia sẻ với Thiện thế này nhé :

1. Bơm bài là kết hợp 1 chuỗi các ván đánh , các lock bài . chứ không phải 1 ván bài rồi lôi bạn chơi lên mục phạt vạ này được . Tại sao châm châm không gửi hòm thư cho các mod . (dám chơi dám chịu chứ)

2. 02 Nick này của 02 người chơi có biết nhau, Nhưng tư cách và chất chơi của 2 Nick này anh biết ,anh luôn ngưỡng mộ và quý, luôn kính trọng 2 người chơi của 2 nick này. cái này mới là cái quan trọng em hiểu không ? (anh cược 1 tỉ bảo lấy 100 triệu là cược danh dự của Nick Vua Bịp 1102 )

p/s : châm châm à, em trai ruột của Nick Vua Bịp 1102 hôm trao giải Vương Gia đại chiến ở nhà hàng mặt đường Lê Đức Thọ em gặp rồi đấy .

Chỉnh sửa lần cuối: 30/9/15
  5. châm châm

châm châm Dân đen

Em đưa ra post này không có ý tố cáo 2 anh vuabip 1102 va a bưởi 1102. E chỉ muốn hỏi các chắn thủ có ý kiến gi về ván đánh đó. E cũng không cần các mod phán xet hay giải quyết vì điều đó chẳng quan trong. Quan trọng vẫn là sự nhận thức và cảm nhận của moi chúng ta. Ý kiến của riêng e thì đã post bài đúng topic. ( báo cáo chứ em không tố cáo)

HàNộiMùaThuVàng___pass___ thích điều này.
  6. châm châm

châm châm Dân đen

A thua chắc rồi.

HàNộiMùaThuVàng___pass___ thích điều này.
  7. Mod07

Mod07 Moderator

Mình không hiểu ý của bạn là như thế nào, việc không ăn nhị vạn đâu liên quan gì đến chuyện bơm bài?

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  8. Mod01

Mod01 Administrator

Chào các bạn.
    Sân Đình đã kiểm tra và xác định đây là 2 nick có quen biết nhau. Tuy nhiên, khi rà soát toàn bộ quá trình chơi thì chỉ có duy nhất một ván bài này là có dấu hiệu bơm bài.
    bơm.
    Trong rất nhiều bài viết Sân Đình đã có thông báo là không thể khẳng định được bơm bài chỉ qua 1 ván chơi. Sân Đình đã gửi cảnh cáo và có thông báo khóa nick cảnh cáo 1 tuần với 2 nick này với mong muốn là dù ace có quen biết nhau thì cũng không nên đánh lỏng tay để ảnh hưởng đến người khác.
    Rất cảm ơn tinh thần báo cáo của 2 bạn.
    Trân trọng.

9. HàNộiMùaThuVàng

Ồ zê. Kết luận là không phải bơm bài mà là đánh lỏng tay chỉ 1 ván duy nhất.

Chú chuyển 100 triệu vào nick châm châm cho anh nhé . ( anh chuyển tặng. Ho châm châm)

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  10. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

lythuong00HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  11. QuyenPanda

QuyenPanda Lý trưởng

Tòa ko xử trắng án nhé anh Ngọc. Hay nói cách khác là xét nghiệm ko âm tính. Em đọc đi đọc lại cũng chỉ ra 1 trong 2 kết quả:

1) Anh ko thắng

2) Em ko thua

:-?~x([-X

12. Mod07

Mod07 Moderator

Em đã kiểm tra và đúng là 2 nick này bơm bài, em tặng lại 200 triệu Bảo làm phần thưởng cho anh rồi nhé.

HàNộiMùaThuVàngQuyenPanda thích điều này.
  13. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

:(Mod ơi thế mình vẫn thua vì cố ngồi bắt, mình và kongchi đã biết lên cố ngồi, vậy ko dc bù lại chỗ bảo thua sao

14. HàNộiMùaThuVàng

Anh cũng thua này Vas83 ơi :D:D:D

Báo cáo tố cáo bơm bài này @mod07 ơi, bơm rất kín

bơm bài.

QuyenPanda thích điều này.
  15. Vua_Bịp 88

Vua_Bịp 88 Dân đen

16. châm châm

châm châm Dân đen

haha. a Ngọc thua đau =))

17. HàNộiMùaThuVàng

Em nói vậy lại nhầm rồi ,Anh thua 1 tỉ bảo hay 10 tỉ bảo, hay thắng 100 triệu bảo đối với anh nhạt như nước ốc , ở đây không nói chuyện thua hay thắng . mà ở đây là tư cách của 2 nick chơi bưởi 1102 và Vua Bịp 1102.

Anh sẽ bình luận 1 tí về ván bài này nhé :

Nhìn vào hình 1 : Ta có thể thấy bưởi 1102 đánh quá tham bắt gà hơn 100 dịch nên đã xé 9s đánh đi . Nếu là bơm bài thì đánh thẳng luôn bát vạn vì vừa đủ Ù tám đỏ 2 lèo nhưng Bưởi 1102 không đánh thế vì không phải bơm bài cũng không đánh lỏng tay.

Nhìn vào hình 2 : Nếu là bơm bài ta có thể thấy Bưởi 1102 đánh thẳng 8 sách , và 9 sách cho Vua Bịp 1102 nhưng bưởi 1102 không đánh thế vì không phải bơm bài, cũng không đánh lỏng tay.

Nhìn vào hình 3 : Bơm bài là kết hợp cả 1 lock các ván đánh , không thể căn cứ vào chỉ 1 ván đánh hoặc có quen biết nhau mà nói bạn chơi là bơm bài hay đánh lỏng tay được . Nick Ới Giời Ơi đã đợi Ù cước Cá Lội Sân Đình nhưng lại không đợi mà lại xé què 9 ra để đánh cho tuminh Ù tám đỏ , nếu căn cứ như vậy cũng nói là bơm bài à .

Quyết định đã đưa ra anh tôn trọng nhưng trong lòng anh không phục em à, từ trước đến nay @mod01 quyết định cái gì cũng đều rất chuẩn và chính xác nhưng ở tình huống này bạn ý xử nặng 2 Nick trên kia quá và thiếu tính thuyết phục.

Ở Sân Đình từ trước tới nay chưa có luật nào là luật chơi vì quen với nhau mà đánh lỏng tay khóa 07 ngày cả .

Chào châm châm.

Các tệp đính kèm:

• hình1.
      Kích thước File:
      278.6 KB
      Lượt xem:
      0
    • hình 2.
      hình 2.jpg
      Kích thước File:
      285 KB
      Lượt xem:
      0
    • hình 3.
      hình 3.jpg
      Kích thước File:
      213.6 KB
      Lượt xem:
      0
  18. vas83

vas83 Chắn Hội LÈO TÔM

Theo như cách của SD xử lý trường hợp hỗ trợ báo bơm bài thế này rất không hợp lý
    1. Khi mà muốn bắt được bơm bài không thể nào qua 1-20 ván mà bắt đuojc ngay ( vì trình độ bơm bây giờ rất kín và cao)
    2. Về phần hỗ trợ mình thấy không thỏa đánh. Bởi vì nếu muốn bắt được chính xác, thì người chơi nói đúng ra là như đi câu phải rắc thính. Vậy nhưng khi báo bơm bài SD chỉ gọi là thưởng, chứ mình không thấy trả lại số bảo cho người thua. Đây là 1 đieem mình rất không đồng tình với cách giải quyết của SD, vì số bảo bỏ ra chơi bàn 5m không phải là nhỏ, nếu tính ra SD chỉ gọi là thưởng cho mình 200m, mà số bảo khi mình bắt đầu ngồi vào đến lúc đứng lên đã là thua tầm 300m, vậy tính ra mình chỉ được cái tiếng là báo bơm bài giúp SD, nhưng thật ra thiệt hại lại về mình mà SD tính ra lại được lợi về số bảo tịch thu, mà trong đó lại có cả của mình.
    P/S: Rất mong BQT xem xét ý kiến của mình, nếu muốn SD ngày một phát triển hơn.

19. loigilai

loigilai Lý trưởng

Ván bài đó là bơm bài. Mod đã xác nhận nhưng chỉ có một ván nên không thể chứng thực họ đánh cặp. Hà nội mùa thu vàng thua cuộc rồi

20. tranhaonamhk

tranhaonamhk Dân đen

e kiểm tra giúp e cả những ván bài trước đó nữa chú . 2 người này đánh kín thật đó nhưng ko qua dcj mắt e đâu . mod mà ko kiểm tra dc thì coi như e cũng thua . biết họ chơi cặp ngay từ đầu và e cũng cố tình chơi để bắt họ rùi nhưng mod lại nói vậy thì e thua thật ko đáng ............