Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. choichozui

choichozui Chánh tổng

Vâng, em thành thật xin lỗi Mod09. Giọng văn của em có hơi hằn học thật ạ, nhưng ko phải với các Mod. Nhưng anh nghĩ mà xem: Với những ván bài đánh như thế, lại tự nhận là "tôi ôm 2 máy ngồi gần nhau" rồi chửi bới ầm ĩ ở mấy bài viết trên nào là hố xí với thối hoắc với não phẳng... ( mod09 kéo lên trên nhìn thì rõ). Với tôi thì tình ngay, lý gian, riêng cái câu trong " " là đã đủ band nick vĩnh viễn rồi ạ.

Các cụ ngày xưa có câu: Bút sa gà chết hay lời nói gió bay. Các ông chém gió thì cứ thoải mái, nhưng đã viết ra đây rồi thì cấm cãi, bằng chứng rành rành. Theo luật là phải trảm đấy ạ.

Nhân đây nhờ các Mod xét xử giúp em trường hợp Chửi bậy này với ạ:
    https://chanphom.com/threads/phat-ngon-thieu-van-hoa-tren-ban-choi.3288/page-17#post-140566

Chỉnh sửa lần cuối: 4/5/15
    mod09cuongmah0911 thích điều này.
  2. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Gửi Mod 09 !!!

Cách đây 2 năm về trước anh đã từng bị chính em khóa Nick Vĩnh Viễn về hành vi buôn bán bảo trên Sân Đình . Anh sợ lắm rồi em à, từ ngày đó đến nay anh luôn luôn lắng nghe , luôn luôn tuân thủ đúng theo quy định của trang mạng Sân Đình và nào dám vi phạm nữa .

Bạn Nick ĐỨC LÂM 2004 nói anh là mua bán bảo mà không có bằng chứng , anh thấy bạn ý vu khống anh và trong những bài viết trước đây có lời lẽ thiếu tôn trọng các mod.

Rất mong em có hình thức kỉ luật bạn Nick ĐỨC LÂM 2004 đúng theo quy định của trang mạng chanphom.com.

Thân.

Các tệp đính kèm:

• 20004.
      Kích thước File:
      331.8 KB
      Lượt xem:
      0
    • 2004.
      Kích thước File:
      383.4 KB
      Lượt xem:
      0
  3. ĐỨC LÂM 2004

ĐỨC LÂM 2004 Học chơi

Xin lỗi Bạn nói có sách mách có chứng hết đấy ko phải đùa đâu:))

4. ĐỨC LÂM 2004

ĐỨC LÂM 2004 Học chơi

Mình chỉ xin hỏi Mod là,Bằng chứng là Những tờ hóa Đơn Chuyển tiền Chuyển khoản và Tin nhắn trên điện thoại của mình với Hà Nội Mùa Thu Vàng Nói về giá Bảo là bao nhiêu tiền 1m bảo, thì có coi là Bằng chứng được ko ạ
    XIn mod trả lời giúp mình cảm ơn

5. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Mua Bán bảo là Vi phạm nội quy Sân Đình . hanoimuathuvang chấp nhận bị ban Nick Vĩnh Viễn cùng với bạn.

Nếu Bạn chứng minh được tôi có hành vi mua bán bảo trên Sân Đình với bạn.

6. ĐỨC LÂM 2004

ĐỨC LÂM 2004 Học chơi

OK Tôi đang đợi câu trả lời của Mod về bằng chứng mà tôi đưa ra có được ko rồi tôi bốt
    Còn về ban nick thì xin lỗi chỉ mình bạn bị thôi nhé,vì hành vi mua bán bảo của bạn với những người khác ko liên quan gì tới tôi họ đã cung cấp cho tôi đầy đủ bằng chứng rồi nhé

7. Mod01

Mod01 Administrator

Chào các bác, việc rao bán Bảo sẽ bị xử lý nếu được thực hiện trên bàn chơi hoặc trên diễn đàn của Chanphom.com còn Sân Đình sẽ không can thiệp và không chịu bất cứ trách nhiệm nào đến các phương pháp trao đổi ngoài lề (tin nhắn đt, facebook...) nhé.
    P/s: Sân Đình yêu cầu các anh chấm dứt những lời lẽ khiêu khích trên diễn đàn. Nếu bác nào vi phạm nữa em sẽ làm theo luật của Sân Đình đề ra là khóa nick cảnh cáo ạ.

8. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Thế là chị hỡi rụng bông hoa gạo :))

9. ĐỨC LÂM 2004

ĐỨC LÂM 2004 Học chơi

Cảm ơn Mod đã nhắc nhở mình,mình sẽ chấp hành qua đây mình có đôi lời góp ý với Mod nói riêng và trang chanphom.com nói chung về tệ nạn buôn bán bảo.Theo mình Mod và trang mạng lên ủng hộ và tiếp nhận tất cả những bằng chứng về hành vi mua bán bảo,có như vậy các bạn mới loại bỏ được hết những thành phần sống và ăn bám trên trang mạng của các bạn và chính những thành phần ấy đã và đang làm ảnh hưởng rất lớn đến doanh thu của các bạn.
    Đôi lời góp ý chân thành !

10. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Thông báo:
    - Nick Tào tháo bị band cảnh cáo 7 ngày lần thứ nhất vì phát ngôn quá chua ngoa đanh đá, theo E dự đoán nhiều khả năng bác này tới đây sẽ bị band vĩnh viễn do tính cách đanh đá chua ngoa lại cầm tinh con nhím với lối oánh quá dị và thích thể hiện -> 1 báo cáo hoặc 1 lời khích bác nữa là sẽ xù lông lên luôn #-o#-o#-o Đối thủ rất thích điều này =))=))=))

- Đức Lâm 2004 band nick cảnh cáo 3 ngày với phát ngôn hơi đanh đá và có hơi hướng khích bác chọc gậy :-?:-?:-?

- _Tàn chi lệnh_ band nick cảnh cáo 1 ngày với phát ngôn quá thẳng thắn" Mày ngu như lợn...", nếu là E thì E sẽ nói vẹo hơn là " thông minh như phim c4+". Vả lại 2 ván bài bác báo cáo không thuyết phục.
    Ván thứ nhất đói chắn bài nhiều 3 đầu thì oánh bớt 3 đầu để câu là hợp lý. E cũng toàn đánh theo cách này để câu chắn mà E cũng hay oánh 9 vạn để câu đỏ đặc biệt là dễ ăn đc 9 sách hơn, nó không an toàn vì bài mình ít đỏ lại không có 1 nhưng ngược lại nó dị và phá được bài làng vì họ sẽ tính mình què trơ 9 vạn hoặc khuyết 9 sách chứ không nghĩ 3 đầu 9 mà oánh 9 vạn =((
    Ván thứ 2 thì xem lại link đầy đủ ván chơi và như lời bác Hòa Thân giải thích là quá bình thường.

Qua đây cũng xin lưu ý với bạn Zui nên tôn trọng các mod 1 chút nhé, BQT luôn cố gắng hết mình để tạo ra được sân chơi lành mạnh và công bằng nhất cho tất cả các ABC chắn thủ. Đấy là tiêu chí làm việc của BQT.

Bác Hà Nội hay chém diễn đàn nên đừng để bị cuốn theo cuộc chơi rồi lại lạc chủ đề :-S

11. Anh _Sáu cối

Anh _Sáu cối Tiêu Dao Hội

:( Anh ạ mày...Nó thì thừa nhận là bơm,mà chú lại bảo không~x( Qua 2 ván bài mà chú giải thích Anh thấy trình đánh chắn của chú nó từ trên Sao hỏa xuống:-&....Ván thứ 1,nhà trên con đầu tiên tẩy đỏ đánh 8 sách,trên tay mình có 4 con đỏ,bài 1 chắn,đương nhiên sẽ không bao giờ lôi 9 vạn ra mà đánh cho nhà dưới cả.Ván thứ 2 nó xé chắn 8 vạn chờ bt 3 văn,nọc chưa nảy con 3 nào .Tại sao lại vội vàng ăn 8 văn mà không bốc qua cửa,nhỡ cbt 3 văn thì sao :-SS,rồi lại xén chờ bt 8 vạn,mà 2 máy ngồi cạnh nhau chắc nó cũng nhìn bài bên cạnh cũng thừa biết là hết 8 vạn:-&
    =D>=D>=D> Ai cũng xử bơm bài như Chú,những ID 68,86 sẽ mãi không bị mai một.

lamtythoimod09 thích điều này.
  12. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Vấn đề ở đây, E biết được 2 nick này không phải là ngồi cạnh nhau. Còn chuyện có gọi điện hay thủ thuật teamview hoặc chụp ảnh đầu ván gửi cho nhau hay không thì E không thể kiểm tra được.

Với tính cách và 1 người hay chơi trên vường gia 10m như Hòa Thân thì khi chơi 1m chỉ thích oánh ngông và thể hiện mà thôi, phong cách đánh nhất ù, đặc biệt với tâm lý cửa trên toàn xé bạch thủ...

Ván thứ nhất: cách oánh của mỗi người, mỗi khác và cách đánh này nó khá giống của E. Cây đầu tiên oánh 9 vạn không có gì là sai, cây 9 vạn họ oánh trước khi nhà trên oánh 8 sách nên không thể nói là biết được nhà trên mình tẩy đỏ vì nếu biết chẳng ai oánh phiêu kiểu đấy cả sẽ để lại mà hóng chạm.

Ván thứ 2: công nhận hơi ảo, nhất là nước cuối xé lại bt 8 vạn có lẽ họ tính nhà trên không có 8 vạn khi oánh 8 sách. nhà dưới khả năng cao là treo bt 8 sách nên để 8 lại ù là chuẩn nhưng xé bt thì lại ảo. Bác để ý 1 chút từ nước bài gần cuối khi Tào tháo xé 6 chứ không xé 3, nhà sau có chút may mắn khi bốc được 1. Nhưng có thể nói đây là ván bài ảo mà 1 người oánh chắn bình thường sẽ không bao giờ oánh...

Cả log bài của 2 người này E xem cả tối chả tìm được ván nào mùi mùi như thế nữa cả. Kinh nghiệm bắt bơm bài là phải xem cả log kể cả những ván không có nhà nào trong cặp bơm ù được. Xem họ có thực sự bơm bài hay và ngồi gần nhau để chờ ù những con sáng hay không. Bơm bài là cả 1 quá trình chơi dài, không thể chỉ thông qua 1 ván bài mà bảo người ta bơm bài được. Nếu chỉ thông qua 1 ván bài mà nói người ta bơm bài chắc có lẽ cả sân đình này bơm bài hết rồi, ai chả có lúc oánh ảo oánh sai.

Để không bắt oan người bình thường thì phải công tâm:
    E rất thích cách phán xét tội của phương tây nó tiên tiến và nhân văn lắm, trước khi chưa định tội được người ta thì phải coi đó là người bình thường chứ không được phép coi họ là tội phạm -> có những cái nhìn định kiến không công bằng.
    Khi 1 người đến tự thú, cũng phải xem xem họ có tội hay không, chứ ko lẽ lại tóm luôn #-o#-o#-o

Tính E nhiều khi còn ngông cuồng hơn cả HT ấy, nhưng sự thật và công bằng luôn được tôn trọng. Bác lại mang cả cái số id 86, 68 ra nói thì E cũng chịu. E còn chả để ý đến id của bác ấy thế mà bác lại biết chứng tỏ cũng yêu thương nhau ghê gớm #-o#-o#-o
    Những id đẹp ngày xưa bọn E thường ưu tiên cho những công thần vì họ hiển nhiên xứng đáng đc nhận hơn những người bình thường.
    Chỉ là số ID đẹp cho 1 số bác thích số đẹp, có hơi hướng đồng bóng mê tín thôi :)):)):))

HT nghỉ chơi chắn và hết niềm đam mê từ khá lâu rồi, bác ấy cũng chả còn mặn mà lắm với sân đình và cái số id này đâu. Thậm chí có khi bây giờ còn mong E bandnick luôn ấy chứ. E cũng chỉ mong bác ấy bỏ nick để E lấy lại luôn cái số ID đẹp vào bộ sưu tập. Nhưng cái gì đúng thì làm, biết đâu sáng mai tỉnh dậy lại thấy ông HT post diễn đàn xin mod bandnick vĩnh viễn luôn :-?:-?:-?

13. Ông Giáo Làng Hồ

Ông Giáo Làng Hồ Thành Hoàng 2016

Báo cáo bơm bài :

https://chanphom.com/replay?l=l2nnpiq8_ffy xé ngay 7 ra bơm . sao không đánh 5 nhỉ.

Tôi ít khi chơi Tá lả mà hay chỉ lượn vào ngó bên tá lả thôi . thấy 2 bạn LFC Hưng Yên và thuancnc có trùng địa chỉ IP của nhau và hay ngồi cùng nhau nên báo MOD xem xét.

Tôi cũng đầu tư 235 triệu bảo vào chơi cùng với 2 Nick này nhưng chưa thấy ván nào rõ cả . xin chơi có mục đích cả .

Mod là người trả lời và có quyết định cuối cùng .
    PhomPro2015.5.2.12.5.38.

Chỉnh sửa lần cuối: 5/5/15
    xeluVòng Quay May Mắn thích điều này.
  14. Vòng Quay May Mắn

Vòng Quay May Mắn Lý trưởng

Vòng Quay đưa ra tỉ lệ đội hình này bơm bài đặt 100m ăn 1m .
    Không bơm bài đặt đặt 1m ăn 100m

Anh em nào muốn độ cặp đôi này thì chuyển bảo cho Vòng Quay nhé.

15. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

:D đánh cao nhỉ.. Cầm K nc cuối sao không Tòng Thị Phóng .. Phỏm mình còn ngỗng lắm .. bị bơm còn không biết ..
    Mấy ông Thích bơm bơm cho lên Bảng Phong thần hết.. :)]

PhomPro2015.5.2.12.22.7.

_Tàn Chi Lệnh_Ông Giáo Làng Hồ thích điều này.
  16. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

Một ván bài không nói lên điều gì cả Anh à,rách đôi 7 ra đánh là quá bình thường(lôi cả chắn ra đánh còn bt mà):DThông qua 1,2 ván mà ban nick thì lấy ai mà chơi nữa:))

Vòng Quay May MắnÔng Giáo Làng Hồ thích điều này.
  17. Vòng Quay May Mắn

Vòng Quay May Mắn Lý trưởng

Thì anh có dám khẳng định là bơm bài đâu chú , Khi báo cáo bài ở mục này anh luôn có câu Mod là người trả lời và có quyết định cuối cùng .

Chú chơi với anh 3 năm rồi mà không hiểu anh . Khi anh báo cáo thì phải có cơ sở chứ .
    Hay chú làm tí kèo độ nhỉ
    . :)):)):))
    Nói zui với chú vậy thôi chứ anh được Mod hỗ trợ bảo rồi

p/s : Chú Mod lần sau thêm anh chữ phát hiện ra Vụ 3 Nick Bơm bài.

bơm bài.

Chỉnh sửa lần cuối: 5/5/15
  18. Ôi, Ông Giáo Làng Hồ được hỗ trợ bảo kìa .

Hà Nội cũng chơi cùng bàn với bạn LFC không biết có được hỗ trợ không nhỉ
    :))

bơm.

19. nguyentuanviet

nguyentuanviet Chắn hội LÈO TÔM

anh xem em cũng cùng họ với cnc này :((:((:((
    á.

20. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:( Kể ra cũng buồn ghê ghớm 09 à,chơi trên SĐ cũng gần 4 năm rồi,đây là lần đầu tiên,Anh bị Chú cho ra đảo mất 24h với cái lỗi rất ngớ ngẩn:-<:-<:-<Việc chú ban nick cảnh cáo AE thì cũng xong rồi...bỏ qua.Nhưng Anh bay hơn 200m vì lối đánh tự tử của Tào Tháo...rất ức chế:-&.Báo cáo thì không thuyết phục,có nghĩa là vu oan cho người tốt.Anh chỉ chơi duy nhất 1 nick & cũng được 223234đ kinh nghiệm,trong tài khoản cũng còn 1 tỷ 5.Anh muốn Chú làm 1 khảo sát nhỏ,là hỏi ý kiến AE về 2 ván bài kia.Anh mà sai Chú ban nick vĩnh viễn,Anh cũng OK & ngược lại Chú mà phiếu tín nhiệm thấp,thì ban luôn cái nick 09 này có OK ?:D Nếu Ok AE mình ký cam kết nhé!:):-c

ngoclan2611, heromediapro, lamtythoi2 others thích điều này.