Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. lythuong00

lythuong00 Chánh tổng

cái này ko phải là lộ quá đâu mà là chính xác là bơm

Nguyenhoavinh thích điều này.
  2. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, Sân Đình đã kiểm tra trường hợp này. Đây không phải là 2 nick bơm bài bạn nhé. Thanks bạn.

3. lethaison88

lethaison88 Dân đen

Nhờ mod xử lý trường hợp này nick quocquan1234 bơm bài cho nhà dưới khi e ù thì đá e ra khỏi bàn ức chế đã thua rồi còn gặp trường hợp xấu tính như vậy image.

4. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

lamtythoiĐỨC LÂM 2004 thích điều này.
  5. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Tào Tháo, Hòa Thân hay Thục Vương là bạn sinh năm 1979 , trước đây là bạn học cấp 3 của Nick Caloisandinh .

Tào Tháo, Hòa Thân hay Thục Vương trước đây ăn ngủ Vương phủ , thắng thua 1 canh bài 1 ngày lên đến vài tỉ bảo . Nick Thục Vương từng vào trận Chung Kết Vương Gia Đại Chiến và về nhì.

Qua 2 ván bài mà Nick Tàn Chị Lệnh đưa ra hanoimuathuvang thấy Ảo thật nhưng cái này vẫn chưa khẳng định là bơm bài . Nếu có bơm bài thì Nick Tào Tháo phải ngồi bàn 20m.

Chính Nick Hoàn Thân đã từng ngồi chơi cùng bàn với Nick Ới Giời Ơi và bắt được vụ bơm bài của 2 Nick NGƯỜI BẮC NINH 99 và longgagogo.

Các bạn Mod mới là người có nghiệp vụ để có câu trả lời chính xác .

Untitled.

Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/15
  6. ĐỨC LÂM 2004

ĐỨC LÂM 2004 Học chơi

Bơm là bơm,không bơm là không bơm đấy là việc của các mod sandinh
    Bạn Hà Nội Mùa Thu Vàng này có vẻ như thích khoe khoang phô trương,vớ vẩn,nịnh nọt,vớ vẩn những thằng hay mua bảo của bạn và thù ghét những ai không mua bảo của bạn đúng là rảnh rỗi sinh nông nổi shit vl
    rảnh rỗi quá đi quét nhà cho vợ đi :))

anhxin3chu____Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  7. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Việc đầu tiên tôi nói cho ông biết là cái ông ngan8375 lúc ấy đang ngồi ôm máy tính ngay cạnh tôi. Nhưng bơm bài hay không thì nhìn cũng biết nhé.
    - Ván đầu tiên thì tôi trả lời là tôi thích đánh thế đấy.
    - Ván thứ 2 thì tôi cũng trả lời là tôi thích đánh như thế đấy nhưng con Cá là tôi xé chắn đánh ngay từ đầu vì bài tôi 7 chắn nên tôi thích xé để may ra còn được chờ BT để ăn gà, loanh quanh 1 lúc tôi lại lộn lại chờ bạch thủ Cá mà không chờ 3 văn vì tôi cũng tính bài nhà dưới khả năng 8 đỏ và để 8 chờ thì may ra đè, đơn giản thế thôi. Sau khi Tàn Chi Lệnh có ý kiến, tôi có xem lại ván chơi và tôi cũng éo hiểu nhà dưới tôi ăn con Cá của tôi lúc đầu què ra để làm gì (giờ thì tôi đã hiểu vì sao nó thua :D) còn bạn tôi ù được ván ấy là may mắn thôi vì bài nát như tương bần.

Riêng Tàn Chi Lệnh thì tôi nhắc bạn lần sau hãy để máu lên não trước khi nói nhé chứ post 1 cái ảnh thế kia thì mọi người lại tưởng tôi bỏ ù BTC 8 văn đấy :)). Tôi post lại toàn bộ quá trình đánh ván đấy cho mọi người xem.

1. 3. 2. 4. 5.

8. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Các ông có thích xem tôi bơm bài nữa ko, cũng trong đêm hôm qua đấy :)):
    - Ván thứ nhất:
    2. 3. 4. 5. 6.

9. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Ván thứ 2:

11. 12.

Nếu các ông có nhã hứng thì để tôi tìm post tiếp cho mà xem rồi nhờ Mod xử lý 1 thể nhé :))

10. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Thảo nào nãy giờ thấy thối um cả nhà, tưởng con ị đùn nhưng tìm mãi không thấy phân đâu. Vào đến đây tìm mới thấy nguyên nhân.

11. _Tàn Chi Lệnh_

[-X Chơi ù xuông mà Mày đánh ngu như lợn thế này thì lần sau ai dám ngồi cùng bàn với mày nữa.Tao cũng nghi mày chơi 2 máy vì dưới Lý ít ai chơi 10s lắm,chỉ có mấy thằng bơm vá nó mới cần thời gian nhiều như vậy.Mày cũng nhầm rồi nhé!Trong lúc chơi tao không chat 1 câu nào.Chắc đánh ngu, làng nó chửi rồi nhầm sang Tao à[-X

ĐỨC LÂM 2004 thích điều này.
  12. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Lịch sự tí đi nhé, ông bạn chưa đủ tuổi nói giọng ấy với tôi đâu và tôi cũng chưa hề chửi ông bạn 1 câu nào. Còn chuyện bơm bài ấy mà, thích thì kiện thoải mái đi nhé, tôi thừa nhận có 2 máy chơi cạnh nhau bên trên kia rồi đấy.

13. ĐỨC LÂM 2004

ĐỨC LÂM 2004 Học chơi

_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  14. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Ông này giỏi nhỉ, biết cả mình éo có văn hoá. Có lẽ nào...

15. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Toàn ae của Khoai .. Can .. can ..can ko ai thêm lời nưa nhé .. quá lời là không hay, ae mình cũng chỉ chơi thôi mà

Đinh Quang Vinh, HKTemlythuong00 thích điều này.
  16. _Tàn Chi Lệnh_

AE thì AE.Chẳng lẽ Anh để thằng Em của Anh đi bịp Em & AE khác à?...Em cần câu trả lời của các Mod:-w:-w:-w

choichozui, lamtythoi, HKTem1 người khác thích điều này.
  17. choichozui

choichozui Chánh tổng

Cứ theo luật mà làm thôi, không thiên vị bố con thằng nào hết.
    Đặt địa vị của bản thân vào người trong cuộc mới hiểu nó akay như thế nào. 1 vài đồng bảo éo quan trọng anh ạ, nhưng nó phải rõ ràng.
    Đề nghị các Mod làm việc ngay thẳng chút, ae bị mất lòng tin nhiều lắm rồi.

_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  18. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Dĩ nhiên là phải theo luật, mọi người có quyền khiếu nại, tranh luận nhưng lưu ý tuyệt đối ko đc dùng từ dung tuc, phải cảm trên diễn đàn nhé. Mình chi góp ý vậy thôi.

19. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, với hình ảnh được bạn báo cáo thì không có gì làm bằng chứng cho việc bạn nói là bơm bài. Tuy nhiên Sân Đình cũng đã kiểm tra log các ván bài của 2 người này cũng không có dấu hiệu bơm bài bạn nhé.

20. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Mình cũng là người hay chơi chắn, nên những ván thua oan nó cũng cay cú lắm. Muốn hiểu người khác thì phải đặt mình vào hoàn cảnh của người ta thì mới hiểu và thông cảm đc.

Mình thấy zui có giọng văn hơi hằn học rồi, mà ai cũng vậy thôi 1 khi đã biết oánh chắn và biết tính toán thì oánh với gà, với người thiếu trách nhiệm hoặc bơm bài nó akay lắm>

Riêng đối với mình và các ACE BQT càng là khách quen càng thân thiết càng phải nghiêm bạn ạ. Mình có thể bỏ qua 1 vài lỗi oánh ngớ ngẩn của các member mới, còn riêng đối với các member cũ hoặc AE thân thiết mình chưa bao h ưu tiên đâu nhé.
    Nhớ giùm mình câu nói trên, các AE hay chơi với mình đều biết một khi ngồi với ACE quen biết mà ngồi sau tay mình thì xác định mình oánh tập trung hết mình, trách nhiệm, ít khi nhả cây vớ vẩn lắm. Nhưng ngược lại với 1 số AE lạ nhiều khi mình oánh cũng hơi ảo... Nên nhiều khi các bác quen quen chơi cùng cũng hay thông cảm vì mình oánh buông cây cho 1 số ACE mới hoặc phụ nữ nhưng lại chặt cây với ACE quen, mặc dù lâu lắm rồi mình không chơi chắn :-<

Bác Hòa thân ạ, E khá hiểu tính cách và con người của bác.
    E chả cần kiểm tra nghe giọng văn của bác E cũng hơi hiểu và thấy buồn. Có thể các bác không ưa nhau nên oánh bài thiếu trách nhiệm và với cách nói chuyện của bác thì giống như là: "tao ghét mày tao oánh ảo cho thằng ngồi sau nó ù cho mày chết" hoặc là trong 1 buổi tối thất tình, lại bị zdai nó bỏ -> bác chán đời, bác oánh linh tinh. Ai tinh ý nhìn vào các ván bài là biết ngay bác oánh ảo và thoáng với 1 số người không quen biết gì gì đấy.

Còn về nghiệp vụ các mod thông qua các vấn đề về địa lý , theo dõi cách chơi thông qua 1 số ván bài thì phát hiện ra ngay là người ta có bơm bài hay không mà thôi.

Nick có thương hiệu từ lâu như Hòa Thân, những ai chơi với bác cũng đều biết rằng bác vốn là người oánh chắn rất cao. Cảm xúc cuộc chơi lúc nào cũng dạt dào đặc biệt là hay kể lể xem lại nọc =)) thì bác oánh thiếu trách nhiệm như trên lại tự nhận tội về mình " tao ngồi cạnh nó đấy...." mặc dù E biết là không phải như bác nói, bác thiếu trách nhiệm với bản thân lại vô tình hại cả người khác nữa đấy [-([-([-(
    E xin phép vẫn phải tạm thời band nick bác, mình phải có trách nhiệm với lời nói và cách oánh của mình đặc biệt là những nick có thương hiệu.

Ngoài ra 1 số bác có phát ngôn ứ đúng đắn và hơi chua ngoa E cũng xin phép band vài ngày ạ.

Thực ra mục này e cũng đọc vài ngày rồi, nhưng không muốn xử lý vội vì muốn để các bác cãi nhau cho vui #-o#-o#-o
    Cảm xúc cuộc chơi, lâu lắm rồi mới thấy diễn đàn có tí nhộn nhịp [-O<X_XX_X

Các bác người lớn cả nhé, đừng chuyển bảo đi đâu ạ. Tí lên Hà Nội E vào band nick sau 8-X

Chúc các bác chơi vui nhức nhối ạ !!!

lythuong00, NamChinh2236, cuongmah09116 others thích điều này.